Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยวิจารณ์ชุด AMD แบบเด็กๆเล่น หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยวิจารณ์ชุด AMD แบบเด็กๆเล่น หน่อยครับ

จัดชุด AMD ถูกๆ ให้เด็กๆ หัดเล่นครับ ไม่รวมจอ ช่วยวิจารณ์หน่อย
    ซื้อมาแล้วครับ มาเป็นแบบนี้

LE-1100 1150
    Asrock Alive7G-HD Rev 2.0 2150
    Kingston DDR800 1G*2 1650
    DVD-RW ASUS 20X 1150
    HDD Western 160G SATA II COM7 1800
    CASE Delux M-ATX 1300
    รวม 9200

คิดว่าอีกสัก ปี สองปี คงอัพ CPU เป็น 6000+ ราคาคงไม่เกิน 2-3 พันบาท
    แล้วก็ ถ้าเด็กๆอยากเล่นเกมส์ ก็คงใส่ VGA ระดับ 3-4 พันเข้าไปน่าจะได้

คิดว่าผ่านมั๊ยครับชุดนี้ กับงบ ไม่เกิน 9500 ใช้งานทั่วไป ไม่เล่นเกมส์
    Last edited by Yossi; 27 Jan 2008, 23:21:21. Reason: ซื้อมาแล้วครับ

ไม่เอาจอด้วยเหรอครับ

ซื้อให้เด็กเล่น

ถ้าเด็กโตหน่อยแล้ว เขาคงอยากเล่นเกมส์เลยมังครับ

ซึ่งออนบอร์ดคงไม่พอ

แต่ถ้าเด็กยังไม่โต

แค่นี้ก็เหลือๆ ล่ะครับ ถ้าเด็กใช้ผู้ใหญ่ไม่เกี่ยวนะครับ

Comment

ถ้ามีงบ 1หมื่นและหา X2 4000+ มือ2 ได้จะดีครับ

Comment

จัดชุด AMD ถูกๆ ให้เด็กๆ หัดเล่นครับ ไม่รวมจอ ช่วยวิจารณ์หน่อย
        M2N-MX SE 1950------ถูกกว่านี้ก็มี ชิปใหม่กว่าด้วย 1390 ของ GALAXY Kingmax DDR800 1G*2 1500
        HDD SEAGATE 160G SATA II D-COM 2000
        CASE ATX 1500
        รวม 9250

ซื้อมาลองแล้วครับ สเปคเดียวกันเลย เพียงแต่HD เคสเท่านั้นที่ไม่ต้องซื้อ ถูกดีครับ ลดไปได้อีกราว 500-

Comment

Originally posted by lexy View Post
          ไม่เอาจอด้วยเหรอครับ

ซื้อให้เด็กเล่น

ถ้าเด็กโตหน่อยแล้ว เขาคงอยากเล่นเกมส์เลยมังครับ

ซึ่งออนบอร์ดคงไม่พอ

แต่ถ้าเด็กยังไม่โต

แค่นี้ก็เหลือๆ ล่ะครับ ถ้าเด็กใช้ผู้ใหญ่ไม่เกี่ยวนะครับ
          มีจออยู่แล้วครับ เลยไม่เอาจอ

Comment

เด็กเปร...เล่นสะของดีๆเลย เรายังดูร่อน800อยู่เลย

Comment

สอบผ่านเลยครับ สำหรับเด็กหัดเล่น แถมแรงกว่าเครื่องผุ้ใหญ่บางคนซะด้วยซิครับ อิอิ

Comment

ไม่ผ่านครับ เปลี่ยนบอร์ดเป็น M2A-VM ดีีกว่า

Comment

Originally posted by Yossi View Post
                  M2N-MX SE 1950
                  Kingmax DDR800 1G*2 1500
                  HDD SEAGATE 160G SATA II D-COM 2000
                  CASE ATX 1500
                  รวม 9250

คิดว่าอีกสัก ปี สองปี คงอัพ CPU เป็น 6000+ ราคาคงไม่เกิน 2-3 พันบาท
                  แล้วก็ ถ้าเด็กๆอยากเล่นเกมส์ ก็คงใส่ VGA ระดับ 3-4 พันเข้าไปน่าจะได้

คิดว่าผ่านมั๊ยครับชุดนี้ กับงบ ไม่เกิน 9500 ใช้งานทั่วไป ไม่เล่นเกมส์
                  ลองดู 2 ตัวนี้ครับอาจจะดูดีกว่านิดหน่อย

กด

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=149920

Comment

สุดแรงเลยครับ สำหรับเด็กๆๆ

Comment

Originally posted by God_Hand View Post
                      ลองดู 2 ตัวนี้ครับอาจจะดูดีกว่านิดหน่อย

กด

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=149920
                      เอ่อผมว่าถ้าไม่โฆษณาออกหน้าออกตามากเกินไปจะดีนะครับ

Comment

Originally posted by eXzato View Post
                        ไม่ผ่านครับ เปลี่ยนบอร์ดเป็น M2A-VM ดีีกว่า
                        ที่ JIB ของมันหมดอ่ะครับ ตอนแรกก็กะเอารุ่นนี้เหมือนกัน
                        แบบว่า ขี้เกียจกลับมาประกอบเองอ่ะครับ กะให้ JIB ประกอบ

Comment

Originally posted by Khow View Post
                          เอ่อผมว่าถ้าไม่โฆษณาออกหน้าออกตามากเกินไปจะดีนะครับ
                          มันอยู่ในสายเลือดครับ ห้ามไม่ได้หรอกนะ

Comment

Originally posted by Yossi View Post
                            ที่ JIB ของมันหมดอ่ะครับ ตอนแรกก็กะเอารุ่นนี้เหมือนกัน
                            แบบว่า ขี้เกียจกลับมาประกอบเองอ่ะครับ กะให้ JIB ประกอบ
                            ครับผม 6100 ก็พอใช้ได้

Comment

Originally posted by God_Hand View Post

กด

ผมว่าเพลาๆหน่อยก็ได้นะครับ ผมคิดว่ามันดูเยอะเกินพอดีไปนะครับ

Comment

Working...
                              X