Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต่อสาย front panel ยังไงครับ ใช้หูฟังไม่ได้เลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต่อสาย front panel ยังไงครับ ใช้หูฟังไม่ได้เลย

ซื้อคอมประกอบมา แต่เค้าไม่ต่อสายด้านหน้าให้ แล้วผมเปิดคู่มือboard แล้วคือช่องต่อันนี้ใช่ไหมครับ แล้วผมจะต่อกันยังไงครับ มันมีตั้ง 8 เส้นนะ วานผู้รู้ช่วยผมทีครับ ต่อหูฟังไม่ได้เลย
    Asus p5kpl นะครับ กระทู้แรกในชีวิตด้วยครับผม
    Attached Files

มีปัญหาเดียวกับผมเลย ของผมสายมันเยอะกว่าในคู่มือมันบอกเลยไม่รู้ต่ออันไหนยังไง เคยต่อแล้วเสียงไม่ออก

จะต่อ ออกลำโพง+หูฟัง ก็ทำไม่ได้

Comment

ผมก็เคยต่อนะใช้กระแสจิตเพ่งอยู่นานเลยสุดท้ายเอาไปหยิบคู่มือมาดูจึงได้ - -

Comment

เอ่อ spdif มันไม่ใช่อ่ะครับ

ลองดูที่คู่มือบอร์ดอีกครั้งครับ แต่ไม่แ่น่ใจว่ารุ่นนี้จะมีต่อออก front panel ได้ด้วยหรือเปล่า

Comment

ไม่ใช่ช่อง SPDIF ครับ คนละอันกัน

ท่านต้องหาช่อง F_Audio จะเป็นพินประมาณ10-12พิน

Comment

ต่อพวกนี้ ทั้ง power, reset, usb , sound มันทำให้ผมเสียเวลามากๆเลยอ่ะครับ

อันจิ๋วๆ ยิ่งเวลาใส่บอร์ดลงไปในเคสแล้ว เห้อ กว่าจะได้

Comment

จขกท ซื้อคอมประกอบมาแล้วทางร้านไม่ได้ต่อสายให้ อาจจะไม่ใช่ว่าช่างขี้เกียจ แต่บอร์ดท่านอาจจะไม่มี F_Audio ก็ได้ ลองมองๆหาดูบนบอร์ดอีกทีครับว่ามันมีไม๊

ปล. ฝุ่นอื้อเลย เครื่องบ้านจริงๆ

Comment

Asus p5kpl เป็น sound ของ เรียวเทคไช่ไหมคับ ถ้าใช่แล้วก็จะมีปัญหาเรื่องต่อออกมาด้านหน้าคับ(เท่าที่รู้นะคับ)

Comment

อ่อครับๆ หาเจอแล้วครับ จะลองต่อดูนะครับ ไว้ได้แล้วจะบอกอีกทีนะครับ

Comment

ทำได้แล้วครับ ขอบคุณทุกๆท่านนะครับ

Comment

ดีใจด้วย

Comment

Originally posted by zizuth10 View Post
                        ทำได้แล้วครับ ขอบคุณทุกๆท่านนะครับ
                        โห ของผมยังทำไม่ได้เลยอ่ะ -*-

Comment

- - พอกันยิ่งพวกนิ้วใหญ่ๆแบบผมเนี่ยทำทีนรกเลย
                          ช่วงหลังๆเวลาจะซื้อบอร์ดก็เลือกพวก asus+Q-connect ไม่ก็ MSI+ชื่อไรมะรู้จำมะล่ายละ มองฟีเจอร์พวกนี้ตลอดอะครับ -...-

Comment

Working...
                          X