Announcement

Collapse
No announcement yet.

8800GT UP 2 ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8800GT UP 2 ?

อยากได้การ์ดจอใหม่อ่ะคับ

ตอนนี้ใช้ 8800GT อยากให้พี่ๆแนะนำการ์ดจอรุ่นใหญ่หน่อยอ่ะคับ

ตอนนี้ที่ผมเล็งไว้คือ XFX 9800GTX+

ขอตั้งคำถามเลยน้ะคับ

1.ถ้าไม่ใช่ 9800GTX+ คุณคิดว่าตัวไหนดีกว่า ?

2.คอมผมใช้ PSU Enermax 460w จะเอา 9800GTX+ อยู่มั้ย ต้องเปลี่ยนมั้ย ?

3.การ์ดจอ 9800GTX+ ค่อนข้างใหญ่เทอะทะ เคสผมเล็ก ซื้อมากลัวจะติด

8800GT ยาวเกือบจะติดฮาร์ดดิสล่ะ - -*

4.8800GT จะขายต่อมือ 2 ได้ซะเท่าไหร่ ?

^^
    Last edited by GALANT; 23 Sep 2008, 10:31:49.

-*-
    ผมว่ามันไม่คุ้มค่าที่จะเปลี่ยนนะสิครับ
    8800gt ตอนนี้ได้ประมาณ 4000 ดีไม่ดีอาจไม่ถึง จะไป 9800gtx+ ต้องใช้เงินอีกเกือบ 3000
    แล้ว supply อาจจะเอาไม่อยู่นะครับ
    เสียเงินเกือบ 3 พัน(ยังไม่คิด supply) เพื่ออัพการ์ดจอมาอีกแค่รุ่นเดียวมันค่อนข้างไม่คุ้มน่ะ

แล้ว 8800gt ผมว่ามันก็เอาอยู่แทบทุกเกมส์แล้วนะครับ ถ้าไม่เอาเวอร์แบบถึงขั้นต้องเห็นทุกรูขุมขนของตัวละคร

แต่สุดท้าย เงินเป็นของท่าน การตัดสินใจอยู่ที่ท่านครับ นี่เป็นแค่ความเห็นส่วนตัวของผม
    ถ้าคำพูดไหนมันตรงเกินไปขอโทษด้วยนะครับ -/\-

Comment

8800GT >> 9800GTX+ ผมว่ายังต่างไม่มากนะครับ แต่ก็ไม่น้อย - -*

แล้วก็ PSU Enermax 460w เอาไหวแน่นอนครับ

Comment

Originally posted by H13 View Post
        -*-
        ผมว่ามันไม่คุ้มค่าที่จะเปลี่ยนนะสิครับ
        8800gt ตอนนี้ได้ประมาณ 4000 ดีไม่ดีอาจไม่ถึง จะไป 9800gtx+ ต้องใช้เงินอีกเกือบ 3000
        แล้ว supply อาจจะเอาไม่อยู่นะครับ
        เสียเงินเกือบ 3 พัน(ยังไม่คิด supply) เพื่ออัพการ์ดจอมาอีกแค่รุ่นเดียวมันค่อนข้างไม่คุ้มน่ะ

แล้ว 8800gt ผมว่ามันก็เอาอยู่แทบทุกเกมส์แล้วนะครับ ถ้าไม่เอาเวอร์แบบถึงขั้นต้องเห็นทุกรูขุมขนของตัวละคร

แต่สุดท้าย เงินเป็นของท่าน การตัดสินใจอยู่ที่ท่านครับ นี่เป็นแค่ความเห็นส่วนตัวของผม
        ถ้าคำพูดไหนมันตรงเกินไปขอโทษด้วยนะครับ -/\-

ไม่เป็นไรคับผม

^^

Comment

PSU เอา9800GTX+ อยู่แน่นอน

แต่จะคุ้มหรือไม่ แล้วแต่ความพอใจคับ

ส่วนตัวใช้ 8800GT อยู่ อยากลอง 4850 บ้างจัง ^^

Comment

แรงเพิ่ม 10-20%
            8800GT > 9800GTX+

Comment

ถ้าใส่ 8800GT แล้วเกือบชน HardDisk
              ก็เก็บเงินเพิ่มครับ 5555555++

เราก็เซ็งเหมือนกัน
              PSU ไหวแน่

Comment

เปลี่ยนอีกที คง GTX400 ในราคาย่อมๆครับ อิอิ

Comment

-เข้าปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียงคับ-

เก็บเงินไว้ทำอย่างอื่นจะดีกว่านะ อิอิ

Comment

รอต่อไปครับ !!

Comment

Working...
                    X