Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามครับ JAMO I300 ใช้มาอาทิตย์เดียว 13000 คุ้มไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามครับ JAMO I300 ใช้มาอาทิตย์เดียว 13000 คุ้มไหมครับ

เพื่อนใช้มาอาทิตย์กว่าครับ สีขาวแล้วอยากขาย พอดีผมกำลังหาลำโพงใหม่ครับ เคยลองฟังที่ iStudio ก็โอเคครับ พอดีเค้าจะไปซื้อ แบบ 5.1 อะไรไม่รู้ครับ แล้วตัวนี้ป็น 2.1 หรอครับ งง งง

ข้อมูลในนี้คนพูดถึงน้อย ไม่ทราบว่ามันไม่ดีหรือว่ายังไงครับ ผมไม่ค่อยมีความรู้ในเรื่องลำโพงสักเท่าไหร่ครับ ช่วยแนะนำหน่อย

จุดประสงค์ในการซื้อของผม คือ
    1. เอาไว้ต่อกับ ipod ครับ (ผมก็มี universal dock อยู่แล้วนะครับ)
    2. ต่อกับทีวี ไว้ดูหนังครับ ทางสาย AV ครับ ไม่ทราบว่ามันเรียกว่าอะไร ก่อนหน้านี้ใช้ Harman kardon SoundStick 2 อยู่ครับ แต่ขายทิ้งไปแล้วอ่ะ

เพื่อนผมขาย 13000 เห็นว่าซื้อมา 17000 ครับ มีประกันเหลือเพียบ เห็นทาง magnet บอกประกัน 7 ปี จริงหรอครั

ถ้าท่านมีตัวไหนน่าใช้ๆ ช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ

Comment

ไม่มีใครสนเลยอ่ะ

Comment

u[

Comment

ตัวนี้เป็น 2.1 ถูกต้องครับ
          เสียงก็โอเคเลยครับ หลายคนว่าบางคนก็ว่า C3 ดีกว่า บางคนก็ว่าตัวนี้ดีกว่า ราคามันก็พอๆกันด้วย (คงต้องแล้วแต่บุคลิคและรสนิยม เฉพาะคนครับ)

7ปีนี่โม้แล้วครับ ถ้าประกันจริงก็คงประกันแค่ดอกลำโพงครับ
          แต่ราคาขาย 13000 ถ้าเป็นของไทยก็ไม่แพงครับ ซื้อได้

Comment

ขอบคุณครับพี่ๆๆๆ พอดีผมโทรไปถามที่ magnet เค้าว่าอย่างนั้นครับ

แต่ภายในปีแรกถ้าเสียก็เปลี่ยนใหม่ครับ อย่างนี้ก็สบายใจหน่อยรับ

แต่กำลังมองๆพวกลำโพง 5-6000 เป็น 2.1 ครับ ไม่ทราบมีตัวไหนแนะนำไหมครับ

Comment

ถ้าจะดูก็ลองเทียบกับ klipsch ดูครับ
              ผมชอบ klipsch มากกว่านะคับ ความเห้นส่วนตัว ถูกกว่าด้วย

Comment

กำลังนึกตัวที่มัน 5-6พันแล้วเสียงดีกว่า ซาวด์สติ๊ก2 แต่ยังนึกไม่ออกครับ แฮะๆ ในพวก 2.1

Comment

ส่วนตัวผมว่า altec mx5021 อยู่ในงบ 5-6000

และก็เสียงที่ได้ ดีกว่า H/K SoundStick 2 อยู่ประมาณ ระยะ 2 เสาไฟฟ้าได้(เทียบแบบรถแข่ง อิอิ)

ส่วนตัวนะครับ ผมไม่ชอบเสียง H/K SoundStick 2 เลย ส่วน จาโม่ ไม่แนะนำให้ซื้อครับ

Comment

Originally posted by leahlover View Post
                    ส่วนตัวผมว่า altec mx5021 อยู่ในงบ 5-6000

และก็เสียงที่ได้ ดีกว่า H/K SoundStick 2 อยู่ประมาณ ระยะ 2 เสาไฟฟ้าได้(เทียบแบบรถแข่ง อิอิ)

ส่วนตัวนะครับ ผมไม่ชอบเสียง H/K SoundStick 2 เลย ส่วน จาโม่ ไม่แนะนำให้ซื้อครับ
                    แล้วพี่ว่าตัวไหนดีครับ ผมเน้นฟังเพลงจาก dock ipod ดูหนังจาก TV บ้างครับ

ผมไปอ่านมาเรื่อง โม Altech mx5021 มันยากไหมครับ แล้วเสียงแท้ๆมันไม่ดีหรอครับ

หรือพี่แนะนำตัวอื่นครับ

Comment

Originally posted by vrthestar View Post
                      ถ้าจะดูก็ลองเทียบกับ klipsch ดูครับ
                      ผมชอบ klipsch มากกว่านะคับ ความเห้นส่วนตัว ถูกกว่าด้วย
                      รุ่นไหนเอ๋ย แล้วซื้อหรือลองฟังได้ที่ไหนบ้างครับพี่

Comment

หา klipsch 5.1 เลย

Comment

Originally posted by platuna View Post
                          แล้วพี่ว่าตัวไหนดีครับ ผมเน้นฟังเพลงจาก dock ipod ดูหนังจาก TV บ้างครับ

ผมไปอ่านมาเรื่อง โม Altech mx5021 มันยากไหมครับ แล้วเสียงแท้ๆมันไม่ดีหรอครับ

หรือพี่แนะนำตัวอื่นครับ

เสียงแท้ๆมัน ผมว่าก็ดีอแล้วครับไม่จำเป็นต้องไปโมหรอก

Comment

Edifier S330D ลองไปฟังที่ 1000tipได้คับ
                            หรือสนใจมือสอง อายุไม่ถึงเดือน ติดต่อผมได้นะคับ อิอิ

Comment

Klipsch

Comment

Working...
                              X