Announcement

Collapse
No announcement yet.

NVIDIA geforce.... gtx 670.... club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครก็ได้ลอง Resident Evil Operation Raccoon City ให้ผมหน่อย
    ผม งง มากๆ แต่ก่อนใช้ 480 กับ 7870 เล่นเกมนี่ปรับสุดเฟรมนิ่งไม่ค่อยตก

แต่ตอนนี้ผมเล่นเฟรมตกเหลือ 25 ซึ่งมันเป็นอะไรที่รับไม่ได้มาก = = งงครับ
    ก่อนหน้านั้นที่ใช้ 480 กับ 7870 ผมใช้ i7 นะ
    ตอนนี้ที่เล่นอยู่ใช้ fx เพราะผมถอด i7 ไปให้พ่อใช้
    ใครก็ได้ลองให้หน่อย ถ้าลองแล้วไม่ตก ผมคงได้ย้ายค่ายอีกรอบ เพราะมันไม่ใช่เกมส์เดียวด้วย

Comment

• Originally posted by betabird View Post
      ใครก็ได้ลอง Resident Evil Operation Raccoon City ให้ผมหน่อย
      ผม งง มากๆ แต่ก่อนใช้ 480 กับ 7870 เล่นเกมนี่ปรับสุดเฟรมนิ่งไม่ค่อยตก

แต่ตอนนี้ผมเล่นเฟรมตกเหลือ 25 ซึ่งมันเป็นอะไรที่รับไม่ได้มาก = = งงครับ
      ก่อนหน้านั้นที่ใช้ 480 กับ 7870 ผมใช้ i7 นะ
      ตอนนี้ที่เล่นอยู่ใช้ fx เพราะผมถอด i7 ไปให้พ่อใช้
      ใครก็ได้ลองให้หน่อย ถ้าลองแล้วไม่ตก ผมคงได้ย้ายค่ายอีกรอบ เพราะมันไม่ใช่เกมส์เดียวด้วย
      รอลงใหม่นะครับ เพราะ hdd ผมเสีย เพิ่งไปเปลี่ยนเอามาใหม่ จะให้คำตอบตามมานะครับ

Comment

• 1. อยากซื้อ Asus 670 ตัว top แต่ไฟมีแค่ 500W (OCZ) จะพอไหมครับ
        2. ความยาว กับบอร์ด Asus P7P55-LX กะพอไหมครับ

มีไรไม่ดี หรือเสนออนะไร ช่วยหน่อยครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

• เอิ่ม ถ่ายรูปลงตั้งนานแล้วแต่ยังไม่มีรายชื่อเลยครับ

จะย้ายไป 680 ละนะ งอลลลลล

Comment

• Originally posted by medkwang View Post
            รอลงใหม่นะครับ เพราะ hdd ผมเสีย เพิ่งไปเปลี่ยนเอามาใหม่ จะให้คำตอบตามมานะครับ
            ขอบคุณครับ

Comment

• Resident Evil Operation ผมลองแล้วไม่มีเฟรมตกเลยนะครับ ใช้ตัวของSkidrowหรือเปล่าครับ

Comment

• เข้าคลับด้วยเพ่ผมเด็กแว้นเพิ่งจัดหนักมา

Comment

• ตอนนี้ใช้ mb กิ๊ก P55 ud3p CPU i5-750
                  ถ้าจะเปลี่ยนสองตัวนี้ ไปเล่นรุ่นไหนดีครับ ที่ประสิทธิภาพมันจะเพิ่มขึ้นสัก20-50%
                  งบไม่เกิน20k

Comment

• Originally posted by Crowner View Post
                    ร้านไหนที่zeer ยังมี asus 670ตัวtop เหลือบ้างท่านใดรู้บ้าง
                    ร้าน auto มีหลายกล่องเลย เพิ่งไปเดินเมื่อวานนี้คับ 670cutop

Comment

• Originally posted by throne View Post
                      Resident Evil Operation ผมลองแล้วไม่มีเฟรมตกเลยนะครับ ใช้ตัวของSkidrowหรือเปล่าครับ
                      แผ่นแท้อะครับ ไม่ทราบว่าท่านใช้ cpu อะไรหรอครับ
                      ถ้า intel ผมว่าน่าจะไม่มีปัญหา เพราะผมใช้ vga ไม่แรงเท่าตัวนี้มันก็ยังไม่ตก

พอจะรู้แล้วละงันว่าเพราะอะไร
                      Last edited by betabird; 5 Aug 2012, 12:24:50.

Comment

• ผมใช้ i7 2600k ครับ ไม่รู้ว่าเกี่ยวไหมนะ แต่ว่าเกมผมดูๆแล้วก็ไม่น่าจะกินสเปคมากขนาด670เอาไม่อยู่นะท่าน 460ผมว่ายังเหลือ อาจจะเกิดจากการลงเกมก็ได้

Comment

• ผมใช้ Asus GTX670 CU ii Top เจอปัญหาจอกระพริบดำเป็นระยะ มันเกิดจากอะไรครับ มีใครพอจะทราบวิธีแก้บ้างครับ

Comment

• Asus ไมนอนมาแบบนี้หว่า มีปัญหากันหลายท่านเลย ยี่ห้ออื่นยังไม่ดุเท่าเลยนะเนี่ย เกิดอะไรขึ้นแบรนด์เทพ หรือจะตกสวรรค์แล้ว

Comment

• Originally posted by throne View Post
                              ผมใช้ i7 2600k ครับ ไม่รู้ว่าเกี่ยวไหมนะ แต่ว่าเกมผมดูๆแล้วก็ไม่น่าจะกินสเปคมากขนาด670เอาไม่อยู่นะท่าน 460ผมว่ายังเหลือ อาจจะเกิดจากการลงเกมก็ได้
                              ผมลองลง windows ใหม่สองสามรอบละเป็นเหมือนเดิม
                              ผมก็ว่างัน เพราะ 670 เฟรมตกเหลือขนาด 25 นี่ผมรับไม่ได้มาก 555+

น่าจะเกี่ยวกับ cpu แล้วละ สงสัยเกมเลือกค่าย ได้ย้ายค่ายอีกรอบแน่ๆ

Comment

• bios Ver. เท่าไรกันแล้ว ของผม 80.04.19.00.26 ของGalaxy gtx670 อัพ bios ได้ไหมครับ

Comment

Working...
                                X