Announcement

Collapse
No announcement yet.

E6750 ไม่ O/C ควรตั้งไฟที่เท่าไหร่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E6750 ไม่ O/C ควรตั้งไฟที่เท่าไหร่

ใช้กับ P35 DS3R ถ้าปรับออโต้ที่ไฟ CPu มันจะไปตั้งให้ที่ 1.35 v น่ะครับ ล่อกันสูงสุดเลย
    ถ้าผมไม่คล็อก และอยากตั้งไฟเป็นแมนน่วล ควรตั้งที่เท่าไหร่ดีครับ

ตอนแรกควรตั้งไฟอ่อน ๆ คะ หลังจากนั้น ให้พลิกกลับไปกลับมา เสร้จแล้วยกลงจากเตาพร้อมเสริฟคะ(เอะมาถูกงานอ่ะเปล่า)

ปล.มะต้องสนใจนะคะ ดึก ๆ เราเป้นแบบนี้

Comment

Originally posted by Artemis View Post
      ตอนแรกควรตั้งไฟอ่อน ๆ คะ หลังจากนั้น ให้พลิกกลับไปกลับมา เสร้จแล้วยกลงจากเตาพร้อมเสริฟคะ(เอะมาถูกงานอ่ะเปล่า)

ปล.มะต้องสนใจนะคะ ดึก ๆ เราเป้นแบบนี้
      หิวจัง เช้าแล้ว กินกาแฟดีกว่า กำลังทำอะไรอยู่ง่ะ กินมั่ง

Comment

ถ้าไม่ oc แล้วจาปรับมันทำไมครับ(ไม่เข้าใจเล็กๆ) ก้อปล่อยมันเดิมๆ แหละดีสุดแล้ว

Comment

Originally posted by zman View Post
          ถ้าไม่ oc แล้วจาปรับมันทำไมครับ(ไม่เข้าใจเล็กๆ) ก้อปล่อยมันเดิมๆ แหละดีสุดแล้ว
          ก็เดิมๆ(ออโต้) บอร์ดมันปรับไปซะสูงสุดเลยอะดิ่ครับ เลยอยากทราบว่าจะลดลงได้อีกเท่าไหร่โดยที่ไม่กระทบความเร็วของเครื่องน่ะครับ

Comment

Originally posted by gidd009 View Post
            ก็เดิมๆ(ออโต้) บอร์ดมันปรับไปซะสูงสุดเลยอะดิ่ครับ เลยอยากทราบว่าจะลดลงได้อีกเท่าไหร่โดยที่ไม่กระทบความเร็วของเครื่องน่ะครับ
            พอมันบัส 1333 มันก้ใช้ไฟเยอะกว่าธรรมดาแหล่ะคะ ลองลดมา 1.3 ดูคะว่าติดไหม ถ้าไม่ติดก็แสดงว่า มันใช้ 1.5 แหล่ะคะ แล้วก็ ถ้้าติดเข้าวินได้ ถ้ารีสตารืทก็ไม่พอคะ

Comment

No OC you will be set auto ติล่ะ

Comment

คือ C2D แต่ละตัวมันจะมี ค่า default Vcore ที่แตกต่างกันครับ ที่เค้าเรียกว่า VID
                แม้แต่ stepping เดียวกัน แต่ละตัวยังไม่เท่ากันเลย

เวลาเรา set Vcore เป็น auto ใน Bios มันก็จะไปอ่านค่า VID มาจาก CPU ครับ แล้วก็ set ให้
                คือมันไม่ได้ set ให้สูงสุดครับ มัน set ตาม spec VID ของ CPU ตัวนั้นๆ

Comment

ของง่ายๆเค้าก็ทำเป็นเรื่องยาก -*-

Comment

AUTO ครับ (รับรองเย็นนนนนนนนนนนนนนน)

Comment

ขอบคุณทุกความเห็นคร้าบผม....

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                        AUTO ครับ (รับรองเย็นนนนนนนนนนนนนนน)
                        Clear มิหละ

Comment

ใช้แค่ 1.25 กับความเร็วเดิมๆครับ เทสแล้วผ่าน ลากไป 3.2 ก็ยังผ่านฉลุย เย็นกว่าออโต้ประมาณ2-3 องศาได้
                          ลองใช้ 1.2 หรือ 1.15 ก็ผ่าน แต่ลากไม่ขึ้นเกิน 3.0 แถมเดิมๆก็ยังไม่เย็นกว่า1.25 เลยเอาเท่านี้แหละ
                          Last edited by gidd009; 8 Sep 2007, 15:26:09.

Comment

บอกแล้วว่า G-0 มันเร้วแบบนี้

Comment

Originally posted by Artemis View Post
                              บอกแล้วว่า G-0 มันเร้วแบบนี้
                              รอแรมแจ่มๆอย่างเดียวเลยครับ งานนี้....

แต่สงสัยปลายปี จะได้ฮอนด้าเวฟแทนซะละ ซื้อแต่คอม

Comment

Working...
                              X