Announcement

Collapse
No announcement yet.

x2 6000+ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• x2 6000+ ?

มีคำถามมาถามหน่อยครับ
    1 ถ้าจะใส่ x2 6000+ จะต้องใส่กะแรม bus800 อย่างเดียวหรือครับ 667 ได้ไหม
    2 ปัญหาคอขวดที่คนพูดถึง หมายความว่ายังไงครับ
    3 ตัว x2 6000+ นี่ยังน่าซื้ออยู่หรือไม่ หรือรอไว้ซื้อ phenom
    ขอบคุณครับ

1.ได้
    2.หมายถึง จะสมมุตให้ฟังนะครับ มีเครื่องสูบน้ำโคตรๆๆแรงเลยนะครับสูบทีใช้ได้ทั้งประเทศ แต่เครื่องสูบน้ำแรง แต่เอาท่อน้ำอันเล็กๆมาใส่ มันก็ น้ำก็ไปได้แค่ขนาดท่ออ่านะ เอามาใส่กับ cpu ก็เช่นกัน ตัวประมวลผลแรงอยู่ แต่เส้นทางส่งข้อมูลิดเดียว ความแรงก็ได้เท่านั้นแหละครับ Intel จะใช้ FSB ความเร็วสูงสุดอยู่ที่ 1333 หรือ 1600 มั้งนะ แต่ AMD ให้ HyperTranSport ครับ ความเร็วตั้งแต่ 1600 - 3600 เลยครับ
    3.น่า ถ้ามีเงิน

Comment

ตามท่านข้างบนครับ

เเต่ avatar ท่าน จขกท. มัน .........

Comment

X2 ไม่น่าซื้อแล้วล่ะครับ ไปเล่น Phenom ดีกว่าครับ

2 หัว กับ 4 หัว นี่มันแรงต่างกันมากนะครับ อีกทั้ง X2 ก็ยังสู้ Core 2 Duo ไม่ได้ รัก AMD เล่น Phenom ดีกว่าครับตอนนี้แม้จะสู้ Core 2 Quad ไม่ได้ก็ตาม

Comment

ถ้าจะซื้อ ทั้งชุด ผมว่า X3 ในราคานี้ น่าสนกว่าครับ

แต่ถ้าใช้MB เดิม จะเปลี่ยน CPU จากจากเดิม ไม่เกิน 4800+ ก็น่าซื้อครับ ขายของเดิม เพิ่มเงินนิดหน่อย ถือว่าเป็นตัวเลือกที่ดีครับ

Comment

THANKS

Originally posted by X1950Pro View Post
            1.ได้
            2.หมายถึง จะสมมุตให้ฟังนะครับ มีเครื่องสูบน้ำโคตรๆๆแรงเลยนะครับสูบทีใช้ได้ทั้งประเทศ แต่เครื่องสูบน้ำแรง แต่เอาท่อน้ำอันเล็กๆมาใส่ มันก็ น้ำก็ไปได้แค่ขนาดท่ออ่านะ เอามาใส่กับ cpu ก็เช่นกัน ตัวประมวลผลแรงอยู่ แต่เส้นทางส่งข้อมูลิดเดียว ความแรงก็ได้เท่านั้นแหละครับ Intel จะใช้ FSB ความเร็วสูงสุดอยู่ที่ 1333 หรือ 1600 มั้งนะ แต่ AMD ให้ HyperTranSport ครับ ความเร็วตั้งแต่ 1600 - 3600 เลยครับ
            3.น่า ถ้ามีเงิน
            Originally posted by Picasso View Post
            ตามท่านข้างบนครับ

เเต่ avatar ท่าน จขกท. มัน .........
            Originally posted by Athlon_TFS View Post
            X2 ไม่น่าซื้อแล้วล่ะครับ ไปเล่น Phenom ดีกว่าครับ

2 หัว กับ 4 หัว นี่มันแรงต่างกันมากนะครับ อีกทั้ง X2 ก็ยังสู้ Core 2 Duo ไม่ได้ รัก AMD เล่น Phenom ดีกว่าครับตอนนี้แม้จะสู้ Core 2 Quad ไม่ได้ก็ตาม
            Originally posted by wikorn View Post
            ถ้าจะซื้อ ทั้งชุด ผมว่า X3 ในราคานี้ น่าสนกว่าครับ

แต่ถ้าใช้MB เดิม จะเปลี่ยน CPU จากจากเดิม ไม่เกิน 4800+ ก็น่าซื้อครับ ขายของเดิม เพิ่มเงินนิดหน่อย ถือว่าเป็นตัวเลือกที่ดีครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความรู้ครับ
            เอาเปนว่ารอฟีน่อมมานถูกๆก่อนดีก่าแล้วค่อยจัดชุดใหม่

Comment

Working...
            X