Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอแนวทางการเล่น DOT A ของ HERO 2 ตัวนี้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Drow ผมจะออกโล่บล็อกก่อนเลยหลังจากนั้นแล้วแต่สถานะการที่เจออะครับถ้าเกมส์นั้นเน้นฆ่าผมก็ออก มังกี้คิงบาร์+บัตเตอร์ฟลาย+คริใหญ่ ถ้าเน้นตั้งรับ+ตุ๋ย ก็ออก WW กับ บัตฟลาย -.-แต่ผมชอบเล่นสาย Int มากกว่านะ เหอๆ

Comment

sven ต้องเลือดเยอะไว้ครับ เวลากด ก็อด แล้วskill มันจะพุ่งมาหาคุณเพราะ ดาเมจคุณเยอะ ออกเกราะ ออกของ+ str ครับ sven

ส่วน drow ออก ขวานวินวอร์ค(Lothar Edge) ที่เหลือก็ตามสบายเลยครับ ของ+agi หรือ +ดาเมจทั้งหลาย

Comment

เมื่อคืนนี้ได้ลองเล่นกับเพื่อนๆ ใน OCZ แว้ว จากกระทู้เทียบเชิญของ ท่านมะหาฯ

DROW มันตายเกลื่อนเล้ย 555+

Comment

ใครเล่น drow แล้วใช้ดูดเลือดไม่เป็นนี่ ผมว่า... เกิดยากนะ orb effect แบบนี้ใช้สลับกับ ออโต้แคสท์สกิล1ได้(คลิ๊กขวา) ฝึกดีๆ ดาเมจที่เยอะอยู่แล้ว-ทำให้ดูดเลือดคืนมาได้เยอะมาก ยิงสู้ได้ทุกตัวนะครับ หนีก็ไม่ได้ด้วย
          ถ้าเปิดด้วย silence ดีๆ ไม่เกิน 5วิ ศัตรูก็ม่องแล้ว แต่ตัวมันนิ่มมาก โดนดิสเอเบิ้ลแล้วรุมล่ะก็... นอนครับ เตรียมตัวนอน

Comment

Originally posted by YOYO-AMD View Post
            SVEN กับ DROW อ่ะครับ

ผมเล่นอยู่สองตัวแล้วแต่เกมส์ครับ ว่าอยากเล่นเป็นตัวลุยหรือตัวซัพพอร์ต

ยังหาจุดและสเต็ปที่แท้ของมันทั้ง 2 ไม่ได้ครับ อย่างรู้แนวทางของท่านต่างๆ ที่เคยเล่นด้วย

(พอดีผมเพิ่งฝึกเล่นครับ)

แต้งกิ้วครับ

จากผมนะครับ

SVEN ก้อเปนฮีโร่ที่ต้องนำทัพและวิ่งตุ๋ย เราตายไม่เปนไรขอให้เพื่อนฆ่าได้ (แต่ถ้าไม่ตายก้อดี - -)
            ของที่จำเป็นคือ boot แล้วเปลี่ยนเปน pwt ให้เร็วเพราะเนื่องจาก skill ultimate ของเราเป็นการโจมตีที่รุนแรง จึงควรมี pwt และคอยวิ่งไล่ stun จัดให้เพื่อนได้ครับ

ต่อมาไม่ต้องออกไรมากครับ bracer2 + bkb อย่างลืมพกวาปไปช่วยเพื่อนด้วยล่ะ

bkb จำเป็นมากครับเพราะหลังๆเราจะเจอ disable ตลอดเพราะ เราต้องเปนตัว tank ถ้าเราเจอ disable ก้อโดนจัดฟรี แต่ถ้ามี bkb ก้อ+กันได้ไม่เสียเปรียบครับ อย่าลืมว่าเราเปนฮีโรต้องตายก่อน เพื่อนฆ่าได้ก้อโอเคแล้วครับ

ส่วน drow นั่นมี skill +agi เยอะมากเพราะซื้อ แค่ pwt แล้วก้อ4กำไร agi อะครับ (ผมเรียกชื่อไม่ถูก - -) drow เปนตัวที่ฟามง่ายและตายง่ายเช่นกันครับ ที่บอกฟามง่ายเพราะ drow มีระยะการมองในตอนกลางคืนที่ไกลมาก(เปนรอง night+geo =1800) ขนะที่ตัวอื่นมองกางคืนได้ 800 drow มองไกลถึง range1700 ครับ ซื้อ ward นิดหน่อยก้อฟามยาวแล้วครับกางคืนโดนตุ๋ยยากกว่าตัวอื่นนิดนึง

ยังไงถ้าเล่นที่ GGC มาทักกันได้นะครับ ID : D12- อยุ่ clan nllg ครับ
            Last edited by RunN18; 15 Aug 2008, 18:51:13.

Comment

Working...
            X