Announcement

Collapse
No announcement yet.

e7300 ถ้าเปลี่ยนบอร์ดเป็นพวก p35,p45 นี่จะแรงขึ้นกว่า p5kpl-1600 เยอะไม๊ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• e7300 ถ้าเปลี่ยนบอร์ดเป็นพวก p35,p45 นี่จะแรงขึ้นกว่า p5kpl-1600 เยอะไม๊ครับ

อยากเปลี่ยน เพราะรู้สึกมันอืด ๆ ชอบกล ในความคิดน่าจะแรงกว่านี้ หรือเป็นเพราะบอร์ดมันอ่อนไปครับ ตอนนี้ใช้ p5kpl-1600

ตอนนี้เลยอยากลองเปลี่ยนไปใช้พวก gigabyte ep35, ep45 ดู แต่ยังไม่รู้ว่าจะช่วยให้แรงขึ้นไม๊

งานหลัก ๆ ที่ทำคือ การ convert/optimize ภาพ ซึ่งทำจาก vector เป็น bitmap ที่ความระเอียดสูง และขนาดใหญ่ครับ เช่น 2x10 เมตร 100 dot/pixel ใช้เวลานานมาก แถมบางครั้งก็แฮ้งค์บ่อยด้วย

e7300
    p5kpl-1600
    kingston 800/ 2x1 + 1x1 = 3 g.
    seagate sata 2 500g.
    7300 gs

การ์ดจอคือจุดอ่อน

Comment

เครื่องนี้ไม่ได้เล่นแม้แต่เกมส์เดียวครับ มันมีส่วนในการทำงานด้วยเหรอ

ปล.ตั้งกระทู้เดียว ทำไมมันโผล่ สองกระทู้ได้ว๊า ช่วงนี้กลับมาเอ๋ออีกแล้ว

Comment

board นี้มัน support dual ใช่ป่าวครับ

Comment

CPU คือจุดเด่นสำหรับระบบของท่าน

Comment

ถ้าใช้งาน พวกแปลงภาพ ไรงี้
            น่าจะเล่น สี่หัวนะ

Comment

คงแรงขึ้น แบบไม่รู้สึกถึงความต่างหรอกครับ ถ้าคุณไม่ OC

Comment

มานกินแต่cpuหนิครับ ลองocเพิ่มดู

Comment

เปลี่ยนบอร์ดคง ไม่เหมาะเท่าไรมั้ง

Comment

ช่วยจัดสเปกให้หน่อยครับ

เล่ง CPU E8500 อยู่ครับ ประมาณ 7000 บาท
                    M/B GigaByte แต้ไม่รู้อันไหนดีอะครับ เอาประมาณ 3000 - 4000 บาท
                    Ram แนะนำหน่อยครับ ถูกๆดีๆหน่อยครับ ราคาไม่รู้ครับ
                    VGA ผมมีตัวเก่าอยู่ ASUS HD2600PRO คงไม่ต้องซื้อใหม่มั่ง รอผู้รู้ครับ

Comment

งบ CPU 7000.- เพื่อทำงานนี่ เอาQ6600 ดีกว่ามั๊ยครับ
                      บอร์ด P35 กะ P45 นี่คือๆกันเลย เลือกไม่ถูกเหมือนกัน
                      แรม800 2G*2 โลด ถูกลงมาเยอะละ

Comment

Originally posted by จอมยุทธ View Post
                        งบ CPU 7000.- เพื่อทำงานนี่ เอาQ6600 ดีกว่ามั๊ยครับ
                        บอร์ด P35 กะ P45 นี่คือๆกันเลย เลือกไม่ถูกเหมือนกัน
                        แรม800 2G*2 โลด ถูกลงมาเยอะละ
                        ผมเล่นเกมส์ท่าน คนละคนที่ตั้งกระทู้

Comment

เปลี่ยนเพื่อ overclock เอามาลากไป 3.8-4 แรงขึ้นเยอะ

Comment

บอร์ดไม่เกี่ยวหรอก ถ้าไม่เอามา OC นะ CPU สิ เล่น 4 หัว รับรอง เร็วกว่าเดิมแน่ๆ

Comment

บอร์ดเกี่ยวครับ ซื้อ P5E เลย 3 พันต้นๆ น่าจะคุ้มและแรงขึ้นแบบเห็นได้ชัด

Comment

Working...
                              X