Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมาส์ สะบัดไม่ไป ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมาส์ สะบัดไม่ไป ครับ

คือตอนนี้ผมใช้ Logitech G9 อยู่ ใช้มาประมาณ 5 เดือน แล้วอะครับ
    แล้วผมเล่นเกมส์ counter-strike:source
    ตอนที่ผมซื้อเมาส์มาใหม่ๆ ผมเล่น เมาส์ในเกม 3.0 เวลาสะบัดเมาส์มันก็ไม่ต้องสะบัดมาก ก็หันหลังให้แล้ว
    แต่มาพักหลังๆ ผมลดเมาส์ในเกมลงมาเหลือ 2.0 ตอนเวลาผมหันเมาส์เร็วๆ หรือสะบัด มันไม่หันตามอะครับ
    แต่ไม่ได้เกิดอาการหลอนนะ แค่ ไม่หันตามที่มันควรจะหันได้ ในระยะที่มันควรจะหัน
    สมมุติ - ถ้าผมเล่นเมาส์ 3.0 เวลาผมจะหันหลังกลับ ผมต้องใช้ระยะในการลากเมาส์ 5 นิ้ว
    - ถ้าผมเล่นเมาส์ 2.0 เวลาผมจะหันหลังกลับ ผมต้องใช้ระยะในการลากเมาส์ 8 นิ้ว
    ปัญหาอยู่ตรงนี้ครับ ตอนผมเล่นเมาส์ 2.0 ถ้าผมสะบัดแรงๆ หรือหันไวๆ
    ในการลากเมาส์ระยะ 8 นิ้ว มันจะไม่หันหลังกลับอะครับ มันหันแค่นิดเดียวเอง

ผมอยากทราบว่าปัญหาเกิดจากอะไร เมาส์ มีปัญหาหรือปล่าว รบกวนผู้รู้ช่วยตอบที.
    Last edited by jubilantju; 10 Jan 2009, 10:21:28.

..
    Last edited by jubilantju; 10 Jan 2009, 10:21:41.

Comment

ไม่ลอง update firmware ดู อิอิ

Comment

ก็ถูกแล้วครับเมาส์นะไม่ใช่ไมท์ ผมว่าแบตมันเริ่มเสื่อมรึเปล่า เลยทำให้มันดีเลย์ หรือไม่ก็อยู่ที่การปรับแต่ง

Comment

G9 ไม่มีแบทนะครับ

มันก็ไม่เชิงดีเลย์ นะ แต่มัน หันไม่ไปถ้าสะบัดเร็วๆ อาการเหมือนเมาส ธรรมดา แต่ต่างกันตรงที่ มันไม่หลอนหนะ

Comment

drag shot! อิอิ

เป็นที่ไดรเวอร์หรือเปล่าครับ ไปปิด service หรือ startup อะไรมัมหรือเปล่า

Comment

ไม่ได้ปิดนะ อยู่ครบตลอดแหละ

- -

Comment

เล่นเค้าเต้อ ใช้ชื่ออะไร

Comment

Originally posted by 1623 View Post
                  เล่นเค้าเต้อ ใช้ชื่ออะไร
                  Fetto`

ครับ

Comment

Originally posted by jubilantju View Post
                    Fetto`

ครับ
                    hahaha นึกว่าใคร

Comment

Originally posted by 1623 View Post
                      hahaha นึกว่าใคร
                      แล้วจะไม่แนะนำตัวหน่อยหรอ

- -*

Comment

skin food

Comment

skin food
                          ว่าแล้ว

สำเนียง คุ้นๆ

Comment

ลองดูค่า keep mouse acceleration ใน mouse game setting ว่ายังติ๊กอยู่ไหม แต่ G3 ผมเป็นเทาๆ เอาออกไม่ได้อะนะ

แล้วก็เรื่อง mouse pad ที่ใช้ มีการเปลี่ยน pad ใหม่หรือเปล่า อาจจะทำให้ระยะที่ควรจะเป็นจากการสะบัดไม่เหมือนก่อนน่ะครับ

Comment

Originally posted by erip View Post
                              ลองดูค่า keep mouse acceleration ใน mouse game setting ว่ายังติ๊กอยู่ไหม แต่ G3 ผมเป็นเทาๆ เอาออกไม่ได้อะนะ

แล้วก็เรื่อง mouse pad ที่ใช้ มีการเปลี่ยน pad ใหม่หรือเปล่า อาจจะทำให้ระยะที่ควรจะเป็นจากการสะบัดไม่เหมือนก่อนน่ะครับ
                              mouse acceleration เหมือนประมาณว่าเป็น บูทของ เมาส์ อะครับ

คือ ถ้าขยับช้าๆๆ เมาส์จะช้า แต่ถ้าขยับ เร็วๆ ความเร็วเมาส์ก็เพิ่มด้วยเช่นกัน

แต่่สำหรับผม เอาออก เพราะไม่ถนัด

ส่วนที่ mouse pad ผม ใช้ razer goliathus อะครับ ตอนซื้อมาใหม่ ก็ไม่เป็น

แต่พอผมลดมาใช้เมาส์ในเกมเหลือ 2 ก็เป็นเลย ผมก็สงสัย เป็นที่ mouse pad หริอปล่าว

ลอง เอาอันอื่นมาเปลี่ยนดู เช่น กระดาษขาว โต๊ะคอม แล้วก็ ที่ลองเมาส์อันเก่า ปรากฏว่าเป็นหมด

เพราะฉะนั้น mouse pad ผมไม่คิดว่าน่าจะเกี่ยว ครับ

หรือว่าผมลากเร็วไป เมาส์มันรับไม่ทัน

เวลาผมลากสะบัด ไวมากๆแหละ จากสุดที่ลองเมาส์อีกข้างไปอีกข้างอะ โดยเฉพาะตอนเล่นเกม

แล้ว ตกใจ โดนตุ๋ย อะไรประมาณนี้ ผมลาก แล้วมันก็ไม่หันหลัง ตามที่ระยะมันควรจะเป็น

Comment

Working...
                              X