Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยชี้แนะ เรื่องอับเกรดหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยชี้แนะ เรื่องอับเกรดหน่อยครับ

ตอนนี้ที่ผมใช้อยู่นะครับ

CPU : PD 3.0 930 2x2 L2 Cache
    M/B : Asus P5LD2 SE
    Ram : Rox 533 512*2 1GB
    Hdd : Sea 80 SATA
    VGA : Winfast PX 7600 GS TDH

ตอนนี้ก็ถือว่า OK แล้วแต่ว่าผมมีงบ 15000 บาท อยากจะทำให้มันดีขึ้นไป อีก ช่วยแนะนำทีครับว่าผมควรอับเกรดอะไรถึงคุ่มค่า และ ทำให้มันเร็วขึ้น
    ใจผมอยากได้ CPU ใหม่ จำพวก E6xxx ไม่ทราบว่าใส่ได้ไหม และสมควรเปลี่ยนหรือป่าว
    ถ้าไม่สมควรหรือเห็นว่า ควรจะเพิ่มอะไรมากกว่าก็แนะนำ + ราคาให้ผมทีนะครับ

ป.ล. ขอบคุณมากครับสำหลับคำตอบ

CPU เปลี่ยนได้ครับ P5LD2 SE รองรับ Core 2 Duo
    เพิ่มแรมเป็น 1Gx2 ก็โอเคนะคับ

Comment

ขอบคุณ ครับ ใครมีอะไรเพิ่มเติม จากนี้อีกไหมครับ ผมอยากได้ความเห็นจากท่านที่เก่งๆทั่งหลายเพื่อตัดสินใจ ครับ และ 15000 นี้ควรเพิ่ม CPU E6xxx อะไรดีครับ ราคาเท่าไหล่ และ Ram นี้ควรใช้ ของอะไร Chipset อะไรดีครับ ขอราคาด้วยนะครับ รบกวนทีนะครับ
      ขอบคุณทุกคำตอบครับขอบคุณครับ

Comment

ข้าพเ้จ้าว่าเก็บตังค์ไว้ก่อน รอเปลี่ยน Cpu กะบอร์ด DDR3 ปลายๆ ปี เลยดีกว่า
        ช่วงนั้นคงเริ่มมีเกมส์ DX10 ออกแล้ว จาได้เห็นประสิทธิภาพของใหม่จริง ๆ จักที

Comment

Corsair Value Select 2GB (2x 1GB)DDR2 2540
          E6300 5440
          Galaxy GeForce 7900GS 256MB DDR3 6080
          รวม 14060 ต่อเหลือ14000 หุหุ
          ในความคิดผมนะ

Comment

Originally posted by CK View Post
            ข้าพเ้จ้าว่าเก็บตังค์ไว้ก่อน รอเปลี่ยน Cpu กะบอร์ด DDR3 ปลายๆ ปี เลยดีกว่า
            ช่วงนั้นคงเริ่มมีเกมส์ DX10 ออกแล้ว จาได้เห็นประสิทธิภาพของใหม่จริง ๆ จักที
            น่าสนใจนะครับ แต่จะอดใจไหวหรือป่าวหว่า อิอิ

Corsair Value Select 2GB (2x 1GB)DDR2 2540
            E6300 5440
            Galaxy GeForce 7900GS 256MB DDR3 6080
            รวม 14060 ต่อเหลือ14000 หุหุ
            ในความคิดผมนะ
            อันนี้ก็เวอร์ก มากๆ แต่อันบนก็น่าสนใจ ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ

Comment

Working...
            X