Announcement

Collapse
No announcement yet.

คิดเหมือนผมไหมครับ_

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

คิดว่าจะถอย PS3 มาซักเครื่องละ

เพราะเซ็งเต็มที่เหมือนกันที่มันต้องมานั่งลุ้นลง ไม่ลง
    และทิ้งพวกนี้ซะ ขี้เกียจมานั่งรับผลของการกระทำของพวกมันเต็มทน
    Last edited by Fatesakura; 2 May 2009, 20:36:01.

Comment

ทำไมผมมีความรู้สึกว่าไม่ชอบคุณ AUTO HD ขึ้นมาเนี่ย

ไม่รู้ว่าพี่แกจะสื่ออะไร

Comment

เขาคงเป็นเห็นข้อความบางข้อความซึ่งไม่รู้ว่าเป็นข้อความที่ผมพิมพ์หรือเปล่า

เรื่องเกี่ยวกับการละเมิดลิขสิทธิื์ของ Crysis ที่มียอดละเมิดลิขสิทธิ์ถล่มทลาย
        จนทำให้บริษัทถึงกับมาประกาศ น้อยใจประมาณนั้น และก็มียูเซอร์ส่วนหนึ่ง
        มาถล่มพวกที่เล่นของผิดลิขสิทธิ์ครับ และน้องคนนี้คงไปเห็นเข้า เลยมีความรู้สึกว่ามันไม่ถูกต้ิอง

เลยออกมาแสดงความคิดเห็นว่า

เพราะเกมส์มันไม่ดี คนเลยไม่ซื้อของแท้ แต่โหลดบิท หรือซื้อแผ่นผีมาเล่น
        และบอกต่อว่าถ้าเกมส์ที่มันเอามาขายมันดีจริง คนก็คงซื้อของแท้กันหมด

โดยการโหลดบิทหรือใช้แผ่นผีนั้นก็ไม่ใช่สิ่งผิด เพราะต้องการจะทดลองเล่น ถ้าพอใจพวกที่โหลดบิทหรือซื้อแผ่นก็อบเนี่ยก็จะพากันไปซื้อของแท้

ประมาณนั้นหน่ะนะ ผมอ่านแล้วเข้าใจนะ แต่ว่าเรียบเรียงให้คนอื่นเข้าใจนี่ยากชิบ
        Last edited by Fatesakura; 2 May 2009, 20:53:51.

Comment

Originally posted by kk View Post
          +1 กระทู้แบบนี้อิกแล้ว

แต่ถึงอย่างไรนะ ไม่ว่าเกมจะออกมาดีขนาดไหน ผมก็ยังจะใช้ของก๊อบ เรื่องอะไรจะไปเปลืองตังกันสิ่งที่ไม่เป็นสาระ เช่น เกม มันก็เอาไว้คลายเครียด เล่นเอาสนุก จะเสียตังเป็นร้อยเป็นพันเพื่ออะไร
          คุณคิดว่า เกม เป็นสิ่งไร้สาระใช่ไหม งั้นก็ไม่ต้องเล่นสิ คิดว่าเล่นของเก้อบอย่างเดียว แล้วยังมาด่าเกมอีกเหรอ ไปขโมยเค้าเล่น แล้วยังเศือกด่าเกมอีก ไปไกลๆเหอวะคนแบบ คุณอะ
          ความคิดแบบคุณอะ มัน "ต่ำ"
          Last edited by 645ci; 2 May 2009, 20:55:03.

Comment

Originally posted by 645ci View Post
            คุณคิดว่า เกม เป็นสิ่งไร้สาระใช่ไหม งั้นก็ไม่ต้องเล่นสิ คิดว่าเล่นของเก้อบอย่างเดียว แล้วยังมาด่าเกมอีกเหรอ ไปขโมยเค้าเล่น แล้วยังเศือกด่าเกมอีก ไปไกลๆเหอวะคนแบบ คุณอะ
            ความคิดแบบคุณอะ มัน "ต่ำ"
            โดนคับๆ

ผมละเกลียดไอ้พวกแบบนี้จิงๆ ไอ้ จขกท

Comment

Originally posted by EXOSPECTRE View Post
              ไอนี่เอาอีกแล้ว

Comment

Originally posted by I.X.S.O View Post
                โดนคับๆ

ผมละเกลียดไอ้พวกแบบนี้จิงๆ ไอ้ จขกท
                ของคุณครับ
                ไอ้พวกเนียต้องด่าให้เจ็บครับ พวก ขโมย+ด่า ต่ำนั่ก อยู่ไปก็ "รก" ไอ้พวกเนีย

Comment

เขายังเด็ก วุฒิภาวะยังน้อย (มั้ง) ครับ

Comment

จขกท ไม่ได้ผิดนะ เขาแค่แสดงความคิดเห็นเฉยๆ ซึ่งก็เป็นเรื่องดี
                    แต่ให้เขาคิดต่อไปเรื่อยๆกับความคิดตัวเองสักหน่อยก็ใช้ได้และ
                    เพราะนี้ก็แสดงว่าเขาเริ่มคิดได้ละ

ไม่มีคำแนะนำสำหรับ จขกท แต่บอกได้แค่ว่าให้คิดต่อไปเรื่อยๆ ว่าทำไมคนถึงซื้อของแท้กัน

และที่พิมพ์หน่ะ ผมบอกนะ
                    ผมอ่านและเข้าใจความคิดของเจ้าของกระทู้ เพราะพิิมพ์เอาความคิดตัวเองเป็นที่ตั้ง
                    แต่บอกนะในสายตาคนอื่น ถ้าผมอ่านข้อความของเจ้าของกระทู้แบบผ่านๆ มันเหมือนคำอ้าง มากกว่าความคิดเห็น

และอีกข้อ จขกท คนจะฉลาดหน่ะ คือคนที่มีพื้นฐานที่ดีด้วยนะ
                    และคนฉลาดจริงจะไม่พูดว่าตัวเองฉลาดเลย แต่จะทำให้ตัวเองแข็งแกร่งขึ้นอีกไปเรื่อยๆ
                    จึงเป็นที่มาของคำว่า มนุษย์เป็นพวกคลั่งความรู้และวิทยาการ แสวงหาตลอดเวลาครับ
                    อ๋อ แล้วไม่มีคนฉลาดที่ไหนที่เอาแต่โทษว่าตัวเองโง่นะ เพราะนั้นจะทำให้เป็นคนโง่ในสายตาคนอื่นไปเลย

แต่ไอ KK นี่สงสัยมันคงแวะมาป่้วน เพราะไม่มีสติดีที่ไหนมันมาเรียกร้องความสนใจในกระทู้นี้หรอก

อ๋อ แล้วอีกข้อ ผมโง่ในวันนี้แต่จะฉลาดในวันหน้า คนที่พูดแบบนี้ ไม่มีวันที่จะฉลาดเลย
                    เพราะนั้นเป็นแค่การตั้งความหวังไว้ไม่ใช่เหรอ
                    Last edited by Fatesakura; 2 May 2009, 22:40:25.

Comment

คือ น้อง จขกท. เค้ายังอายุน้อยความรู้ความเข้าใจในเรื่องต่างๆที่โรงเรียนไม่ได้สอนก็ยังไม่รู้

เรื่องศีลธรรม เรื่องกฎหมาย เรื่องภาษี ธุรกิจการลงทุน หุ้นต่างๆ
                      จขกท. เด็กมันไม่รู้เรืองหรอก ไม่ผิดหรอกที่จะแสดงความคิดเห็นที่ดูจะเง่าๆไปบ้าง

Comment

Originally posted by arito View Post
                        คือ น้อง จขกท. เค้ายังอายุน้อยความรู้ความเข้าใจในเรื่องต่างๆที่โรงเรียนไม่ได้สอนก็ยังไม่รู้

เรื่องศีลธรรม เรื่องกฎหมาย เรื่องภาษี ธุรกิจการลงทุน หุ้นต่างๆ
                        จขกท. เด็กมันไม่รู้เรืองหรอก ไม่ผิดหรอกที่จะแสดงความคิดเห็นที่ดูจะเง่าๆไปบ้าง
                        +100% อิอิ555+

คิดไปคิดมาสงสารน้องเค้า...

Comment

ที่จริงก็อยากเล่นของถูกกฏหมายอ่ะน่ะแต่ไม่ได้รวยมากมายอ่ะไร ก็ซื้อแผ่นแท้บางเกมที่ชอบมากแค่นั้นเอง
                          แต่ที่อยากให้ซื้อของแท้กันก็คงเป็นเพลงกับหนังของคนไทยอ่ะน่ะ ทุกวันนี้คนทำเพลงย้ำว่าคนทำน่ะครับไม่ใช่บริษัทกำลังจะตายกันครับเพลงขายได้แค่ 10000 แผ่นนี้แทบจะเลี้ยงฉลองกัน3วัน3คืนเลยทีเดียว ผมมีน้องที่รู้จักคนนึงอุตสาห์ประกวดแทบตายกว่าผ่านมาได้ที่2 ร้องเพลงก็ดี แต่ตายเพราะแผ่นผี เสียดายจริงๆ

Comment

ผมเกรียน อายุน้อย ความรู้น้อยเรียนไม่เก่งตั้งกระทู้เยอะ
                            เวปนี้ไม่ต้อนรับเกรียนครับ

Comment

เอ่อ ตอนแรกผมก็ไม่ได้อยากเข้ามาตอบหรอกนะครับ
                              ผมอยากจะบอกว่าตอนนี้ผมก็อายุ15เท่ากับจขกท.นะแหละครับ

คือจากที่ผมไปเวบบอร์ดหลายที่ผมเห็นคนที่ตั้งกระทู้แบบจขกท.แล้วคือ..ผมไม่ชอบใจเลยอ่ะ
                              มันเหมือนกับอยากดังเลยตั้งกระทู้ล่อเป้าเรียกร้องคำสนใจยังไงไม่รู้
                              ผมดูคนที่ตั้งแบบนี้แล้วก็ดัง(ในด้านแย่)กันทั้งนั้นอ่ะ
                              มันเหมือนกับทั้งๆที่มีความรู้เรื่องนี้อยู่แล้วแต่ยังจะตั้งซ้ำๆเพื่อเรียกร้องถามความคิดของตนว่าความคิดของตนดูถูกต้องไหม
                              เหมือนพยายามตั้งขึ้นมาเพื่อให้คนเห็นด้วยแล้วคิดว่าตนเองนี่ก็มีความคิดที่ใช้ได้เหมือนกันแฮะอะไรทำนองนั้นอ่ะ

บอกตามตรงคือผมไม่ค่อยชอบจขกท.

Comment

ผ่านมาแล้วผ่านไป ใจเย็นๆกันหน่อยครับ...

Comment

Working...
                                X