Announcement

Collapse
No announcement yet.

******ใครพอมีความรู้ในการเลือกซื้อจอ LCD 20-22 นิ้วเอาไว่เล่นเกม..ขอความรู้ครับผม******

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ******ใครพอมีความรู้ในการเลือกซื้อจอ LCD 20-22 นิ้วเอาไว่เล่นเกม..ขอความรู้ครับผม******

คือว่าผมกำลังจะวื้อจอ LCD ขนาด 20-22 นิ้ว เอาไว้เล่นเกม แต่ไม่มีความรู้ในการเลือกซื้อ จอ LCD เลย จึงรบกวนถามเพื่อนๆที่มีจอ LCD ขนาด 20-22 นิ้วหรือเพื่อนๆที่มีความรู้ ว่าควรจะเลือกซื้ออย่างไรดี ยี่ห้อใหนดี ให้เหมาะกับการเล่นเกม ตอนนี้เล่นจอ CRT พอเล่นนานๆตามัวมากเลย ขับ รถชนไหล่ทางหรือไม่ก็แหกโค้งตลอด ขับแค่ 314 กม./ชั่วโมง(Prostreet)******กรุณาด้วยนะครับ******

ไม่แนะนำยี่ห้อจอและรุ่น เพราะมีเยอะอยู่แล้วในท้องตลาด
    คร่าวๆ respond 2-5ms มีช่อง DVI สีและแสงสว่างควรไปดูด้วยตัวเอง

แต่อยากจะบอกในฐานะคนเล่นเกมเหมือนกัน
    การ์ดจอไหวไหมกับการรันเกมที่ความละเอียด 1680X1050 (ใหญ่พอสมควร)
    ส่วนใหญ่แนะนำให้ปรับความละเอียดเล็กที่สุด (1280X800) เพื่อเฟรมเรต
    แต่บางเกมทำแล้วภาพกับตัวหนังสือเละ T^T (มันไม่ตรง native res ขอรับ)

สรุปคือ
    1.ตังค์
    2.เครื่อง ซึ่งหมายถึง แรมและการ์ดจอ ต้องรับงานหนักกว่าเดิมได้ (นิดนึง)
    3.การดูหนังชมพูความละเอียดต่ำๆบนจอ 22" เป็นอะไรที่บัดซบมากๆ เพราะฉะนั้นจงหา Hi-def มาดูซะ

Comment

แหมหนังชมพู ดูเอาบรรยากาศ เฉยๆพอ
      ไม่ต้องเน้นถึงรูขุมขนหรอก ครับ อ่อ ภาพมันระเอียดเกินสิ่นะ

Comment

Originally posted by Macro View Post
        ไม่แนะนำยี่ห้อจอและรุ่น เพราะมีเยอะอยู่แล้วในท้องตลาด
        คร่าวๆ respond 2-5ms มีช่อง DVI สีและแสงสว่างควรไปดูด้วยตัวเอง

แต่อยากจะบอกในฐานะคนเล่นเกมเหมือนกัน
        การ์ดจอไหวไหมกับการรันเกมที่ความละเอียด 1680X1050 (ใหญ่พอสมควร)
        ส่วนใหญ่แนะนำให้ปรับความละเอียดเล็กที่สุด (1280X800) เพื่อเฟรมเรต
        แต่บางเกมทำแล้วภาพกับตัวหนังสือเละ T^T (มันไม่ตรง native res ขอรับ)

สรุปคือ
        1.ตังค์
        2.เครื่อง ซึ่งหมายถึง แรมและการ์ดจอ ต้องรับงานหนักกว่าเดิมได้ (นิดนึง)
        3.การดูหนังชมพูความละเอียดต่ำๆบนจอ 22" เป็นอะไรที่บัดซบมากๆ เพราะฉะนั้นจงหา Hi-def มาดูซะ
        เสป็คเครื่องผม CPU E6300 ,VGA 7900GS,RAM G.SKILL 800 2G เหมาะที่จะเล่นจอ 20-22 นิ้วไหวมั้ยครับ

Comment

Originally posted by amppeter View Post
          แหมหนังชมพู ดูเอาบรรยากาศ เฉยๆพอ
          ไม่ต้องเน้นถึงรูขุมขนหรอก ครับ อ่อ ภาพมันระเอียดเกินสิ่นะ

Comment

Working...
          X