Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเปิดร้านซ่อมคอม รับผมไปฝึกงานหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by oil_metal View Post
    เรียนที่ไหนดีที่สุดรู้ป่าว

เรียนใน overclockzone นี่แหละครับ

ปล้วกลับไปเล่นกับคอมตัวเอง ลองผิดลองถูกไป

จบ

ห้อง สมุดสีเขียว -*-

Comment

เว็ปนี้ สอนทุกอย่าง ค่อยๆ เรียนรู้ครับ

Comment

Originally posted by converseboy View Post

ห้อง สมุดสีเขียว -*-

+1 ครับ ติดหนี้บุณคุญเว็บ+ทุกๆท่านเลย

ลายเซ้นรูปนี้sunnyน่ารักมากเลยอ่ะ SNSDต้องsunnyนี่หล่ะ อิอิ

Originally posted by parnatiwat View Post
        เว็ปนี้ สอนทุกอย่าง ค่อยๆ เรียนรู้ครับ
        +อีก1 เป็นมากกว่าเว็บบอร์ดจริงๆ

Comment

แนะนำ

แสงทองโทรทัศน์ คับ หา google ดู ศิษย์โรงเรียนนี้มีทั่วประเทศ

มีคอร์สระยะสั้นด้วย 1 เดือน 2 เดือน

อย่าเห็นว่าเป็นศูนย์ฝึกกระจอกๆล่ะ คนที่ซ่อม ทีวี คอม เก่งๆมาจากโรงเรียนนี้ทั้งนั้น

20 กว่าปีแล้วมั้งที่เปิด

Comment

เปิดร้านเกมไม่ต้องเรียนครับ ใครๆก็เปิดได้เอาแค่ซ่อมคอมเป็นก็พอ ดูว่าอาการอย่างนี้เปงเพราะอะไร
            ซึ่งมันไม่มีสอนที่ไหน มีแต่ต้องหาเอาเองครับ

ท่านหาทางสนิทกันลูกค้าดีครับ จะได้มีคนเล่นเยอะๆ กันเอง

Comment

มาเรียนกับผมก็ได้ ผมทำงานด้าน Network, Lan, Wi-Fi, VOIP, เกมส์ Online อยู่***งกัน 100 เมตร ก็ตีกันได้ หรือเรื่องการคุม Server หรือเรื่องประกอบคอม หาเทคนิคในการใช้คอมใหม่ ๆ lampofgod_god@hotmail.com

Comment

อยากทำงานประจำมากกว่า
                อิอิ
                เป็นฝ่าย IT SUP

Comment

Originally posted by lampofgod View Post
                  มาเรียนกับผมก็ได้ ผมทำงานด้าน Network, Lan, Wi-Fi, VOIP, เกมส์ Online อยู่******งกัน 100 เมตร ก็ตีกันได้ หรือเรื่องการคุม Server หรือเรื่องประกอบคอม หาเทคนิคในการใช้คอมใหม่ ๆ lampofgod_god@hotmail.com
                  สมัครไปเป็นศิษย์ได้เปล่าครับ

ตอนนี้เรียน วิดวะ อุตปี2 -*- แต่อยากเก่งคอม

Comment

Originally posted by lampofgod View Post
                    มาเรียนกับผมก็ได้ ผมทำงานด้าน Network, Lan, Wi-Fi, VOIP, เกมส์ Online อยู่******งกัน 100 เมตร ก็ตีกันได้ หรือเรื่องการคุม Server หรือเรื่องประกอบคอม หาเทคนิคในการใช้คอมใหม่ ๆ lampofgod_god@hotmail.com
                    ผมก็อยากนะ แต่...ผมโง่อ่ะ สอนยาก

Comment

ถ้าที่เรียนแบบประหยัด ลองหาูศูนย์ฝึกวิชาชีพของรัฐดูนะครับ

ลองดูตามสำนักงานเขตต่างๆ อาจจะเจอก็ได้

ที่ผมเคยเรียน เห็นมันติดประกาศไว้ที่สำนักงานเขตบางกะปิครับ

แล้วไปสมัครที่ศูนย์ฝึกวิชาชีพรามคำแหงครับ ค่าเรียนฟรี อาจจะเสียแต่ค่าเอกสารวิชาต่างๆ และอุปกรณ์เล็กน้อยครับ

ส่วนความรู้ที่ได้ อย่างน้อยๆ ประกอบเครื่องเป็น และพอจะดูอาการเสียเบื้องต้นได้น่ะครับ

Comment

เพื่อนผมมันไม่รู็เรื่องคอมเลย ฝึกงานอยู่ที่ ป.วัฒนา อยุธยาคับ เพื่อนเล่ามันเขามีพี่เลี้ยงให้ไม่ได้เงิน ตอนนี้เขาก็รับทำงานเลยแต่ที่นี่ให้เงินเดือนทาส วันละ 250บาท

ส่วนตัวผมไม่ได้ฝึกที่ว่ามา เพราะเคยเรียนซ่อมคอมกับ ฝึกอาชีพที่ กทม. ดินแดง (เรียนฟรี) จบมากูชำนาญเรื่อง Hardware พอสมควรเลยไปฝึกงานคอมกับพวก support IT เลย ไม่มีการสอนงานเหมือนที่เพื่อนผม แนะนำว่าถ้าอยู่แถว อยุธยาไป ป.วัฒนา ถ้าไม่ติดใจเรื่องเงิน รีบไปหน่อยนะตอนนี้พนักงานนิสัยดีๆ เก่งๆ โดนกดเงินเดือนเหลือวันละ 250 ออกกันจะหมดละ

การลงทุนเปิดร้านเกมส์มีความเสี่ยงไปดูดวงกับพระก่อนเปิดนะคับ

Comment

จะเปิดร้านเกมส์ ต้องดูให้ดีๆก่อนนะครับอิอิ...

สู้ๆๆครับ

Comment

Working...
                          X