Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับด่วนๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับด่วนๆ

ผมลงเกมส์เพื่อจะเล่นพอลงเสร็จเล่นไปได้สักพักเครื่องก็ ดับ เลยครับแต่ไฟยังติดอยู่ พอปิดแล้วเปิดเครื่องใหม่ ไฟก็ติดเหมือนเดิม แต่หน้าจอมืด (ไฟHDก็ไม่ติด) ช่วยด้วยครับ NoteBook NEC ครับ
    Last edited by kapookgames; 14 May 2008, 17:14:52.

เข้าเซฟโมหดได้ไหมลองดุ แล้วลองลบเกมส์นั้นออกก่อน แล้วลองเปิดดูใหม่

Comment

ลองวิธีนี้ดูนะครับ

1. กดปุ่ม power แช่ไว้สัก 2-3 วินาที (อาจนานกว่านั้น) ไฟเครื่องน่าจะดับลง
      2. ลองเปิดอีกครั้งดูว่าได้หรือเปล่าครับ

Comment

ลองทำตามแล้วนะครับ แต่ก็ยังไม่หาย เข้าเซฟโหมดไม่ได้ครับ(ขอบคุณครับ)
        Last edited by kapookgames; 14 May 2008, 17:24:41.

Comment

ขอถามอาการเพิ่มเติมนะครับ ตอบเปิดเครื่อง bios บูตติดมั้ยครับ (ส่วนใหญ่จอจะติดเป็น logo ของยี่ห้อ notebook) ถ้าติดแนะนำให้ลอง repair windows ดูก่อนครับ อาจจะหาย (หรือถ้าไม่มีข้อมูลสำคัญอาจจะ format เลยก็ได้ครับ) แต่ถ้าบูต bios ไม่ติดคงต้องส่งศูนย์อย่างเดียวแล้วล่ะครับ คงเป็นที่ hardware ครับ

Comment

งั้นต้องหาแผ่วินโดว์PE มาช่วยแล้ว

Comment

Bios ก็บูตไม่ติด ครับ แล้วถ้าส่งซ่อมราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

Comment

Originally posted by kapookgames View Post
                Bios ก็บูตไม่ติด ครับ แล้วถ้าส่งซ่อมราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
                แล้วแต่ครับว่าเสียตรงไหน แต่เดาว่าคงเป็นทีตัว bios หรือไม่ก็บอร์ดครับ แถมราคาแต่ละยี่ห้อก็ไม่เท่ากันอีกครับ แต่ส่วนมากเค้าจะประเมินราคาซ่อมมาก่อนครับ ส่วนเราจะซ่อมหรือไม่ซ่อมก็ค่อยว่ากันอีกที

Comment

มาหาผมหน่อยได้ไหมอยากเห็นอาการอยากรู้ที่อยู่ส่งข้อความมานะ

เดี๋ยวดูให้ว่าแต่เกมอะไรก้อรู้

ขอสเปกเครื่องด้วยนะครับ

Comment

ลืมบอกอีกอย่างครับ ผมลองไปดมที่ Adaptor มีกลิ่นเหม็นไหม้ด้วยครับ แต่กลิ่นไม่แรง
                    สงสัยช๊อตลงบอร์ดแน่ๆเลย

Comment

Originally posted by kapookgames View Post
                      ลืมบอกอีกอย่างครับ ผมลองไปดมที่ Adaptor มีกลิ่นเหม็นไหม้ด้วยครับ แต่กลิ่นไม่แรง
                      สงสัยช๊อตลงบอร์ดแน่ๆเลย
                      งั้นยกไปร้านเลย

Comment

ถ้าเช่นนั้นคงต้องยกไปร้านแล้วหละครับ

Comment

Originally posted by cybernetx View Post
                          ถ้าเช่นนั้นคงต้องยกไปร้านแล้วหละครับ
                          ตามนั้นเลยครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความกระจ่าง

Comment

ฟันธง CPU เสีย เพราะเปนเหมือนกาน

Comment

Working...
                              X