Announcement

Collapse
No announcement yet.

* พี่ ๆ ที่ ใช้ ตระกูลA8j หรือ รุ่นอื่นนะครับ รบกวนหน่อยครับ !! *

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• * พี่ ๆ ที่ ใช้ ตระกูลA8j หรือ รุ่นอื่นนะครับ รบกวนหน่อยครับ !! *

มีเรื่องรบกวนอยากจะถามว่า
    1.เวลาเปิดเครื่องมา โดยไม่ได้เปิดโปรแกรมอะไรเลย ใช้ cpu-z เปิดดู core speedวิ่งที่เท่าไหร่กันบ้างครับ วิ่ง ที่ 1.6 กับ 1.8 เลยรึป่าว? หรือ น้อยกว่านั้น,,

2.ผมจะformatเครื่องใหม่ เวลาบู๊ตนี่ต้อง ทำไงบ้างครับ ((รบกวนหน่อยนะครับ ผมไม่รุ้จิงๆ))

3. แรมที่ใส่ อ่ะ คนละยี่ห้อ มีผล ไม่มากเท่าไหร่ใช่ไหมครับ? หรือจำเปนที่จะต้อง ยี่ห้อเดียวกัน

ปล.เครื่องผมเปิดมา ตอนแรก งง เลย V core ที่ 997.5 x 6 แล้ว มันก็เปลี่ยน 16xx x 10 นะ ครับ

เข้าใจว่า เป็นcore 2 เลยอยากจะถามพวกพี่ๆเป็นแบบนี้เหมือนกันใช่รึป่าวครับ ??

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Originally posted by i_confident View Post
    มีเรื่องรบกวนอยากจะถามว่า
    1.เวลาเปิดเครื่องมา โดยไม่ได้เปิดโปรแกรมอะไรเลย ใช้ cpu-z เปิดดู core speedวิ่งที่เท่าไหร่กันบ้างครับ วิ่ง ที่ 1.6 กับ 1.8 เลยรึป่าว? หรือ น้อยกว่านั้น,,

2.ผมจะformatเครื่องใหม่ เวลาบู๊ตนี่ต้อง ทำไงบ้างครับ ((รบกวนหน่อยนะครับ ผมไม่รุ้จิงๆ))

3. แรมที่ใส่ อ่ะ คนละยี่ห้อ มีผล ไม่มากเท่าไหร่ใช่ไหมครับ? หรือจำเปนที่จะต้อง ยี่ห้อเดียวกัน

ปล.เครื่องผมเปิดมา ตอนแรก งง เลย V core ที่ 997.5 x 6 แล้ว มันก็เปลี่ยน 16xx x 10 นะ ครับ

เข้าใจว่า เป็นcore 2 เลยอยากจะถามพวกพี่ๆเป็นแบบนี้เหมือนกันใช่รึป่าวครับ ??

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    มันเป้น speed step น่ะครับ ไป disable ไว้ก็ได้ เวลาไม่ได้ใช้งาน cpu มันจะลดความเร็วลงเองครับ ประหยัดไฟได้อีกนิด

Comment

Speed Step รู้สึกว่าจะ Disable ไม่ได้แฮะ ใน Bios ก็ไม่มี ส่วนใน Windows เลือก Always On แล้วก็ยังเหมือนเดิม
      ส่วนจะเลือกบูต ให้กด Esc ตอนที่บูตเจอ logo ASUS ครับ หลังจากนั้นจะมีเมนูให้เลือกว่าจะบูตจากอะไร

Comment

automatic speed core. Save batt your laptop....OK?

Comment

แรมไม่จำเปงต้องยี่ห้อเดียวกัน

Comment

Working...
          X