Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอทางเลือกเมนบอร์ดผมหน่อยนะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอทางเลือกเมนบอร์ดผมหน่อยนะ

อืมม คือว่าเมนบอร์ดสุดคุ้มในแพลตฟอร์มอินเทลนี่เนบอร์ดอะไรเหรอคับ เอาที่ทำงานดี โอเวอร์คล็อกก็โอเค ราคาก็ถูกคุ้มค่าดีมาก อะไรประมานนั้นอ่ะคับ อย่างamdก็มีam2nf6g-vsta แต่หาดูๆของอินเทลไม่มีเลยอ่า ds3ก็ตั้ง5พันกว่าT-T

คือผมเล็ง820ไว้คับ แต่หาบอร์ดไม่ได้

ขอซัก2000-3500โดยประมานนะคับ

แนะนำมาหลายๆตัวช่วยๆกันนิดนะคับ ผมยังเรียนอยู่อ่า จาขอเงินเยอะก็เกรงใจป๋า เพราะเอามาก็ไม่ได้เอามาใช้หาเงิน เอามาสร้างความสุขกะตัวมากกว่า T-T

-

ไหนๆก็ถามแล้ว ถ้าผมเปลี่ยนเป็มamd ก็คงได้ประมานathlon3200+
    คือผมทำพวกautocad solidwork photoshopอะไรประมานนั้นอ่ะคับ (เล่นเกมด้วย)
    3200+ทำงานพวกนี้ได้ดีมั้ยคับ

Comment

Asus P5PL2 ราคา 3500 (ผมใช้อยู่ครับ) คล็อคก็โอเค เพิ่มไฟได้ ลาก PD805 กับ celeronD 2.66 ไป 4G มาแร้ว

Comment

Originally posted by น้องหัวหอม View Post
        อืมม คือว่าเมนบอร์ดสุดคุ้มในแพลตฟอร์มอินเทลนี่เนบอร์ดอะไรเหรอคับ เอาที่ทำงานดี โอเวอร์คล็อกก็โอเค ราคาก็ถูกคุ้มค่าดีมาก อะไรประมานนั้นอ่ะคับ อย่างamdก็มีam2nf6g-vsta แต่หาดูๆของอินเทลไม่มีเลยอ่า ds3ก็ตั้ง5พันกว่าT-T

คือผมเล็ง820ไว้คับ แต่หาบอร์ดไม่ได้

ขอซัก2000-3500โดยประมานนะคับ

แนะนำมาหลายๆตัวช่วยๆกันนิดนะคับ ผมยังเรียนอยู่อ่า จาขอเงินเยอะก็เกรงใจป๋า เพราะเอามาก็ไม่ได้เอามาใช้หาเงิน เอามาสร้างความสุขกะตัวมากกว่า T-T
        คุ้มก็ยี้นี้ ASROCK CONROEXFIRE -SATA ครับ 3500

Comment

Originally posted by น้องหัวหอม View Post
          ไหนๆก็ถามแล้ว ถ้าผมเปลี่ยนเป็มamd ก็คงได้ประมานathlon3200+
          คือผมทำพวกautocad solidwork photoshopอะไรประมานนั้นอ่ะคับ (เล่นเกมด้วย)
          3200+ทำงานพวกนี้ได้ดีมั้ยคับ
          ทำได้ครับ แต่แนะนำให้เล่น X2 สำหรับงานพวกนี้ครับ

Comment

ถามต่อนะคับ คือASROCK CONROEXFIRE -SATAเนี่ย มันบอกว่า รองรับแรมความเร็ว667ใช่มั้ย สมมติว่าเราซื้อแรมความเร็ว667มาใส่แต่OCมันไปเป็นซัก800นี่มันจะวิ่งเท่าไหรอ่ะคับ

Comment

Working...
            X