Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยวิเคราะห์สาเหตุให้หน่อยครับ ASUS 8800GTS 640M ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยวิเคราะห์สาเหตุให้หน่อยครับ ASUS 8800GTS 640M ครับ

คือปัญหามันมีอยู่ว่า ช่วง 2-3 อาทิตย์ ที่ผ่ามมา เจอขึ้น Blue screen อยู่บ่อย ครับ (ตอน start up windows) ตอนแรกคิดว่าเป็นที่ ผมไม่ได้ uninstall driver ของเก่าออกก่อน แต่ปรากฏว่า ลอง un เสร็จแล้วลงใหม่ อาการดีขึ้น แต่พอลง utility จากในแผ่น (game face, OSD, และ Smart doctor) จอฟ้าจะมาค้างตรงที่เรียก smart doctor ครับ วานผู้รู้ช่วยทีครับ

up

Comment

ก็ไม่ต้องลงซิครับ ไช้ Riva เอาก้ได้ หรือดูอุณหภูมิที่ตัวไดรเวอร์

Comment

Originally posted by SunzabiLL View Post
        ก็ไม่ต้องลงซิครับ ไช้ Riva เอาก้ได้ หรือดูอุณหภูมิที่ตัวไดรเวอร์
        จะลองดูครับ ขอบคุณครับ

Comment

ขอโทษนะครับผมตั้งกระทู้ไม่ได้มันขึ้นข้อความนี้น่ะครับ จะทำยังไงดีครับ รบกวนหน่อยครับ

Comment

Originally posted by Gaz View Post
            ขอโทษนะครับผมตั้งกระทู้ไม่ได้มันขึ้นข้อความนี้น่ะครับ จะทำยังไงดีครับ รบกวนหน่อยครับ
            ท่านยังไม่ได้เป็นสมาชิก เต็มรูปแบบ นะ
            ต้อง login ใน Mail ก่อนนะครับ

Comment

Working...
            X