Announcement

Collapse
No announcement yet.

น่าสนด่วน! THERMALRIGHT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• น่าสนด่วน! THERMALRIGHT

ปัจจุบันใช้ CPU Cooler ของ Zalman 9700NT อยู่ครับ แต่เห็นว่ายังไงมันก็ยังร้อนอยู่ เพราะใช้ Q6600 (B3) OC 3.2 GHz ห้องอุณหภูมิ 31-33 องศา ค่อนข้างร้อนมาก เลยอยากเปลี่ยนซิ้งใหม่ครับ เลยเลือกไว้ 2ตัวนี้

THERMALRIGHT IFX-14 + 2พัดลม

THERMALRIGHT ULTRA 120 EXTREME + 1พัดลม

2 ตัวนี้สามารถใส่กับเคส ThermalTake Armor Full Tower with side panel 25cm fan ได้มั้ยครับ กลัวซื้อมาใส่จะติดเจ้าพัดลมขนาด 25cm ที่ติดอยู่ตรงฝาเคสอ่าครับ

รบกวนผู้รู้ ผู้เชี่ยวชาญ ช่วยบอกกล่าวทีนะครับ จะรอฟังผลอยู่นะครับ

*ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ
    Last edited by I3K; 17 Jan 2008, 00:29:22.

ULTRA 120 EXTREME เย็นกว่า IFX-14 2 องศาครับ

http://www.vmodtech.com/modules.php?...owpage&pid=233

Comment

ดันอีกนิดครับ อยากทราบว่า

THERMALRIGHT IFX-14 + 2พัดลม

THERMALRIGHT ULTRA 120 EXTREME + 1พัดลม

2 ตัวนี้สามารถใส่กับเคส ThermalTake Armor Full Tower with side panel 25cm fan ได้มั้ยครับ กลัวซื้อมาใส่จะติดเจ้าพัดลมขนาด 25cm ที่ติดอยู่ตรงฝาเคสอ่าครับ

รบกวนผู้รู้ ผู้เชี่ยวชาญ ช่วยบอกกล่าวทีนะครับ จะรอฟังผลอยู่นะครับ

Comment

รูสึกว่าตำแหน่งจะอยู่เยื้องกัน คงไม่ติดหรอก

Comment

ใช้อยู่ครับ ตัวเดียวกันเลยกับ tt ultra 120 ex

มันจะติดตรง heat pipe หน่อยนึงครับ เอาเลื่อย มาตัดตรงกรอบพลาสติก เล็กๆ เว้นช่องให้ heat pipe ก็ใส่ได้แล้วครับ

แต่ถ้าไม่อยากตัด ก็เปลี่ยนที่ เอาพัดลมมาติดไว้ที่ด้านนอก ก็ได้เหมือนกันครับ

Comment

Originally posted by braviax250 View Post
            ULTRA 120 EXTREME เย็นกว่า IFX-14 2 องศาครับ

http://www.vmodtech.com/modules.php?...owpage&pid=233
            อ่านต่อด้านล่าง อีกนิดส์ แต่ตาม ตปท ifx เย็นกว่า นิดหน่อย แต่เทียบด้านทรงแล้วยัดลงเคส สนับสนุน u120ex

จากคนลอง u120ex/ifx14 มาแล้ว...

Comment

ส่วนมากเซียนๆทั้งหลายใช้ THERMALRIGHT ULTRA 120 EXTREME กับเคสตัวไหนกันอยู่เอ่ย และใช้คู่กับพัดลมตัวไหนหรอครับ

Comment

ตามนั้นอ่าครับ

Comment

เอา ultra120 ex คู่ SilverStone Fan case FM123

ตัวนี้ครับ
                  http://www.tkcom99.com/product_detai...10&s_cat_id=79

น่าจะเย็นและเงียบนะ

เคสแนะนำหาที่พัดลมข้างไม่ได้อยู่ตรง cpu พอดีอะครับ ไม่งั้นส่วนมากจะติด

Comment

Originally posted by golf252 View Post
                    อ่านต่อด้านล่าง อีกนิดส์ แต่ตาม ตปท ifx เย็นกว่า นิดหน่อย แต่เทียบด้านทรงแล้วยัดลงเคส สนับสนุน u120ex

จากคนลอง u120ex/ifx14 มาแล้ว...
                    ลองมาแล้วด้วยตัวเองเหมือนกันครับ ตั้งแต่

HR-01 >> HR-01 Plus >> Tuniq Tower >> IFX-14 >> Ultra120 Extreme

ระหว่าง IFX-14 กับ Ultra120 Extreme ตอนที่ผมลองมันก็พอๆกันอ่ะครับ
                    อาจเป็นเพราะผมอัดไฟไม่สูงมาก ความแตกต่างจึงไม่ค่อยเห็น
                    แต่ Ultra120 Extreme ได้เปรียบตรงขนาดที่เล็กกว่าเยอะ แถมถูกกว่า 300 ผมก็เลยขาย IFX-14 ทิ้งไปแล้ว

Comment

Originally posted by braviax250 View Post
                      ลองมาแล้วด้วยตัวเองเหมือนกันครับ ตั้งแต่

HR-01 >> HR-01 Plus >> Tuniq Tower >> IFX-14 >> Ultra120 Extreme

ระหว่าง IFX-14 กับ Ultra120 Extreme ตอนที่ผมลองมันก็พอๆกันอ่ะครับ
                      อาจเป็นเพราะผมอัดไฟไม่สูงมาก ความแตกต่างจึงไม่ค่อยเห็น
                      แต่ Ultra120 Extreme ได้เปรียบตรงขนาดที่เล็กกว่าเยอะ แถมถูกกว่า 300 ผมก็เลยขาย IFX-14 ทิ้งไปแล้ว
                      แล้ว HR-01 Plus เทียบกับ Tuniq อันไหนเย็นกว่ากันครับ

Comment

Working...
                      X