Announcement

Collapse
No announcement yet.

Vista SP1 ลงเกมส์ไม่ได้เลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by ballmakoto View Post
    ถ้ายังไม่หายลอง เอารูปที่เป็นปัญหามาให้ดูหน่อยนะครับ
    ผมลงDirectX9 แล้วครับ แล้วก็Update Window หมดแล้ว Windowตัวที่ใช้คือ Windows Vista SP1 OEM ENU UM 26in1 แล้วทำการ Activate เรียบร้อยแล้วครับ

Need Pro ผมลองมา2-3Crack ก็อาการเดิมครับ เลยลองเปลี่ยน Directory ไปลงที่C:\Users ก็ไม่หาย เลือกRun Admin ก็ยังเล่นไม่ได้ ส่วนเกมส์อื่นลงได้แต่เข้าเล่นไม่ได้เหมือนกันเช่น COD4
    Airbon นี่หนักหน่อยครับ Setup ยังไม่ได้เลย พอลงPhysX เสร็จเด้งออกเลยครับ (ผมชอบเล่นด้วยเกมส์นี้)

ล่าสุดFrontlines_Fuel_Of_War-Razor1911 เล่นไม่ได้เหมือนกัน ลงได้เรียบร้อยแต่เข้าไปเล่นไม่ได้

เกมส์ที่ผมเอามาลงใน Vista ผมเล่นมาใน XP หมดแล้วครับ Need Pro/COD4/Airbone/Frontlines ทีนี้ไม่รู้ว่า Crack ใช้ตัวเดียวกันได้มั้ย ของใครใช้ตัวเดียวกันแล้วเล่นได้มั้ยครับ ส่วนโปรแกรมในเครื่องที่ใช้หลักๆมี AutoCad2007/ 3Dmax2008/ PhotoShop CS3/ CorewdrawX4 รบกวนเพื่อนๆช่วยดูอีกทีนะครับ

Comment

แล้วลงแบบฟอร์แมตป่ะคับ ถ้าลงแบบฟอร์แมต ฮาร์ดดิสแล้วยังเป็นแบบนี้แสดงว่าแผ่นมีปัญหา แนะนำหาลง vista ปกติ แล้วค่อยลงตัวอัพเดทเป็น sp1 อีกทีดีกว่า เพราะผมยืนยันคับว่าเกมส์ทุกเกมส์ กับโปรแกรมที่กล่าวมาหมดนั้นใช้บน vista ได้ปกติคับ อาจเป็นเพราะ แผ่น sp1 นี่ละที่ทำออกมาไม่สมบูรณ์ เพราะตัวจริง ยังไม่ออกออกแต่ตัวอัพเดท sp1

Comment

vista sp1 เล่น Ro ไม่ได้คัรบ

Comment

Originally posted by ballmakoto View Post
          แล้วลงแบบฟอร์แมตป่ะคับ ถ้าลงแบบฟอร์แมต ฮาร์ดดิสแล้วยังเป็นแบบนี้แสดงว่าแผ่นมีปัญหา แนะนำหาลง vista ปกติ แล้วค่อยลงตัวอัพเดทเป็น sp1 อีกทีดีกว่า เพราะผมยืนยันคับว่าเกมส์ทุกเกมส์ กับโปรแกรมที่กล่าวมาหมดนั้นใช้บน vista ได้ปกติคับ อาจเป็นเพราะ แผ่น sp1 นี่ละที่ทำออกมาไม่สมบูรณ์ เพราะตัวจริง ยังไม่ออกออกแต่ตัวอัพเดท sp1
          ลงแบบฟอร์แมตครับคุณballmakoto
          ขอบคุณมากครับทุกคน ล่าสุดผมลง S.T.A.L.K.E.R เล่นได้ครับ เดี่ยวลองเกมส์อื่นแล้วจะมาบอกอีกที
          Last edited by Roat; 18 Mar 2008, 17:01:50.

Comment

ผมใช้ vista sp11 เล่นได้หมดนะครับ

แต่กระตุกมากมาก เลย xp เหมือนเดิม

Comment

ไม่กล้าลง vista sp 1 เลยตรู ใช้ xp sp 2 ต่อสบายใจกว่า

Comment

ข้อมูลเพิ่มหน่อยดิ การ์จออะไรเหรอ?

Comment

อ๋อ

ผมยังไม่ลง SP1 นะครับ เพราะว่า

หาแผ่นไม่ได้

หุหุ -*-

Comment

vista sp1 เล่น Ro ไม่ได้คัรบ
                    เล่นได้ครับ หุหุหุ

Comment

ล่าสุดเกมส์ที่เล่นได้ Crysis /Lost Planet
                      S.T.A.L.K.E.R เล่นได้แต่เร่งกราฟฟิคไม่ได้เลย เจอบั๊คเพียบ รัน1024x768 กระตุกยับเลยครับ
                      ผมว่าน่าจะมีปัญหาที่ DirectX9 นะ มันมีวิธีลงแบบไหนบ้างครับ ลงไปหลายครั้งแล้วครับ

VGA ผม HD3850 /256 ไดร์เวอร์ 8.3

Comment

ล่าสุดเกมส์ที่เล่นได้ Crysis /Lost Planet
                        S.T.A.L.K.E.R เล่นได้แต่เร่งกราฟฟิคไม่ได้เลย เจอบั๊คเพียบ รัน1024x768 กระตุกยับเลยครับ
                        ผมว่าน่าจะมีปัญหาที่ DirectX9 นะ มันมีวิธีลงแบบไหนบ้างครับ ลงไปหลายครั้งแล้วครับ

VGA ผม HD3850 /256 ไดร์เวอร์ 8.3

Comment

Vista SP1 สร้างความโกลาหลให้กับผู้ใช้

หนึ่งวันหลังจากที่ไมโครซอฟท์ได้เปิดให้ทำการดาวน์โหลดซอฟท์แวร์อัพเดตการทำงานของระบบปฏิบัติการ Windows Vista เวอร์ชั่นที่หนึ่ง หรือ Windows Vista Service Pack 1 ก็สร้างความวุ่นวายให้กับผู้ใช้จำนวนไม่น้อยทีเดียว

โดยมีผู้ใช้บางรายได้แสดงความเห็นเกี่ยวกับระบบปฏิบัติการ Windows Vista SP1 ไว้ในบล็อกของทีมงานไมโครซอฟท์ว่า ได้ทำการดาวน์โหลด Vista SP1 ผ่านทาง Windows Update แล้วเกิดปัญหาหน้าจอเป็นสีฟ้าในขั้นตอนที่สามของการอัพเดต นอกจากนี้ ยังมีผู้ใช้อีกหลายรายเกิดปัญหาในลักษณะเดียวกัน เช่น ภายหลังจากการติดตั้ง Vista SP1 ทำให้การทำงานของเครื่องช้าลง, การไม่สามารถทำการดาวน์โหลดซอฟท์แวร์จากเวบไซต์ของไมโครซอฟท์ได้ เป็นต้น โดยการเกิดปัญหาเพียงเล็กน้อยสำหรับซอฟท์แวร์ที่เพิ่งทำการอัพเดตเป็นครั้งแรก ถือว่าเป็นเรื่องไม่ผิดปกติ เพราะเมื่อตอนที่ Windows XP Service Pack 1 เปิดให้ทำการดาวน์โหลดในปี 2002 นั้น ก็เกิดปัญหาขึ้นมากมาย โดยทางไมโครซอฟท์ก็ได้ออกมายอมรับว่า ซอฟท์แวร์ Vista SP1 นี้ ยังไม่สมบูรณ์ ซึ่งจะได้รับการปรับปรุงแก้ไขในคราวต่อไป

---------------------------

ข่าวจากพันธิพย์ครับ

http://www.pantip.com/tech/newscols/news/200308s.shtml

Comment

Windows Vista SP1 OEM ENU UM 26in1 ผมใช้อยู่ เล่นได้ทุกเกมส์คับ ขอยืนยัน ว่าเกมส์เก่าเกมส์ใหม่ ยังไงก็เล่นได้ แต่กระตุกเพิ่มขึ้นคับ NFS pro ผมก็เล่นอยู่ ปัญหาแรก Direct9 น่าจะเป็นตัวสำคัญที่ทำให้เล่นไม่ได้ เพราะถ้าผมไม่ลง ก็เล่นเกมมส์อะไรไม่ได้เหมือนกัน 2 การ์ดจอท่าน บางรุ่นจะ มีปัญหากับเกมส์บน vista คับ

Comment

ผมก็ใช่sp1 64bit ด้วยซำ้ก็เล่นได้มันทุกเกมที่คุณว่ามา

Comment

อ้าวใครขุด -*-

Comment

Working...
                                X