Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่ทราบว่าเพื่อนๆ พี่ๆ ใช้ MB อะไรที่ OC ได้มากๆ ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ท่าน okinava30 ครับ
    ผมเห็นลายซ็นต์ท่านแล้ว แรงสะใจจริงๆ
    แต่ผมอยากทราบว่าท่านใช้ซิงค์รุ่นไหนหรือว่าท่านเล่นน้ำครับ
    กลับมาตอบด่วนเลย ข้องใจมากทำไมถึงได้แรงขนาดนั้น .. เหอๆ

Comment

Originally posted by Metal View Post
      ท่าน okinava30 ครับ
      ผมเห็นลายซ็นต์ท่านแล้ว แรงสะใจจริงๆ
      แต่ผมอยากทราบว่าท่านใช้ซิงค์รุ่นไหนหรือว่าท่านเล่นน้ำครับ
      กลับมาตอบด่วนเลย ข้องใจมากทำไมถึงได้แรงขนาดนั้น .. เหอๆ
      ผมมาตอบแทนครับ ไปตามลิงค์เลยครับ เอ๊ะ!.. แต่ท่านก็เคยเข้าไปดูแล้วนิ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=271821
      Last edited by one; 13 Sep 2008, 19:09:56.

Comment

775DUAL-VSTA ครับ ลาก E2140 ไปถึง 300 ไม่ต้องทำอารายเลย ลายอย่างเดียว ไฟไม่ต้องปรับ แถมทำได้มากกว่านั้นอีก โอ้..สุดยอด

อิกตัว

G31M-S2L ครับ ลาก E1200 ขึ้นบัสได้เสถียรมากที่สุดที่ 375-380 ปรับไฟที่ 1.59 โวลต์ ทดแรมเล็กน้อย แต่ดันปรับ Cl ไม่ได้ แย่จิง แต่ก็ไม่เป็นไรครับ โอไกลดีมากเกินราคา

Comment

ASUS ตะกูล ROG ลากง่าย มี LCD ให้ดูว่าติดตรงไหน แต่สำหรับเทพๆใช้กัน ก้อ DFI

Comment

ตอนนี้ผมกำลังเล็ง GA-EP43-DS3R ไม่รู้ว่าดีหรือเปล่า
            ใครเคยใช้ช่วยบอกด้วยจะใช้คู่กับ E7300 ,E8400

Comment

บ๊วย ตามลายเซ็นต์....ลากไกล ....ถ้าใจถึง....

Comment

ผมใช้ EP45-UD3R อยู่ครับ ผมว่าก็ไกลใช้ได้เลยครับ ราคาไม่แพงด้วยครับลองดูๆท่าน

Comment

ถ้าใช้กาดจอ ของ Nvdia แนะนำ เทนบอด Strikerll Formura ครับ แต่ออาจจะแพงไปหน่อยแต่ลากได้ไกลสุดโต่ง

Comment

ช่วยเลือกให้หน่อยกับตัวไหนคล็อกได้มากเสถียรและคุ้มค่ามากที่สุดครับ

EP45UD3R
                    EP45DS3L
                    EP45DS3R

ราคาประมาณ 4000 บาท หรือมีรุ่นอื่นช่วยแนะนำด้วยครับ

Comment

Originally posted by tontonton View Post
                      ช่วยเลือกให้หน่อยกับตัวไหนคล็อกได้มากเสถียรและคุ้มค่ามากที่สุดครับ

EP45UD3R
                      EP45DS3L
                      EP45DS3R

ราคาประมาณ 4000 บาท หรือมีรุ่นอื่นช่วยแนะนำด้วยครับ
                      EP45-UD3R เลยครับ ผมก็ใช้อยู่

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                        EP45-UD3R เลยครับ ผมก็ใช้อยู่
                        เด๋วนี้มาใช้ ga แล้วหรอพี่

ไหนเอาผลงานมาดูหน่อยจิ

Comment

ตามนั้น UD3R ราคากำลังดี ระบบน่าสนใจ

Comment

Originally posted by okinava30 View Post
                            เด๋วนี้มาใช้ ga แล้วหรอพี่

ไหนเอาผลงานมาดูหน่อยจิ
                            อันนี้ลาก cpu ลากบน DFI ตันบัสที่ 539 เปลี่ยนมาใช้ Gig ตันที่ 543
                            Last edited by อิมพีเรียล; 2 Dec 2008, 15:49:20.

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                              อันนี้ลาก cpu ลากบน DFI ตันบัสที่ 539 เปลี่ยนมาใช้ Gig ตันที่ 543
                              ga แรงไม่ใช่ขี้ๆเลย ว่่าแต่ค่าตัวอยู่เท่าไหร่หรอครับ

อัดบัสสะเยอะแบบนี้ เด๋วก็แต๊ปชัว

Comment

ท่านอิมพีเรียลเวิด ลายเซ้นท่านรูปน้องอะไรหลอครับน่ารักผมชอบ

Comment

Working...
                                X