Announcement

Collapse
No announcement yet.

VGA ผมทำไมรัน 1X ผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• VGA ผมทำไมรัน 1X ผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ

E6400+Zalman9700LED+GA-P31-DS3L+G-Skill2x2Gb/800PQ+EN8800GT+Enermax460Watt
    Clock ตามรูปติดตรง PCI ปรับไม่ได้เลยถ้าไปยุ่งมันก็ดีดกลับค่าเดิม

ตามรูปใน CPU-Z มันวิ่งแค่1X เองทำให้เทส 3D Mark 06 ได้คะแนนตามรูปด้านล่างแก้ไขยังไงดีครับ

พี่น้องชาว OCZ ชี้แนะหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ
    Last edited by Like; 21 Nov 2008, 15:39:41. Reason: เปลี่ยนรูปใหม่ใหญ่เกินจอ555+

ดันไป หิหิหิ

Comment

หายไปนานเลยนะท่าน

ตั้งแต่ ตอนโน้น ที่ห้อง oc tec

34-24-35 ...

Comment

34-24-35

Comment

Originally posted by okinava30 View Post
          หายไปนานเลยนะท่าน

ตั้งแต่ ตอนโน้น ที่ห้อง oc tec

34-24-35 ...
          ก็อยู่แถวนี้แหละ IT Market ไม่ได้หายไปไหน เหมือนเดิมครับถ้ารู้แล้วบอกกันได้ก็บอกถ้าบอกกันไม่ได้ไม่อยากบอกก็ผ่านเถอะครับอย่ากวนกันเลย ขอบคุณครับ

Comment

บอกก่อน จะเล่นบอร์ดนี้ให้มีความสุข ก็ควรเป็นผู้ฟังที่ดี ไม่ใช่เอาแต่ใจตัวเอง

Comment

การ์ดจอใกล้ไปบ้านเก่าครับ
              ส่วนที่ทำให้เป็นที่เห็น เมนบอร์ดโดนความชื้น
              แล้วมันก็จะไปพร้อมๆ กัน
              เคยเป็นแบบนี้เหมือนกัน^^

Comment

ไม่มีอะไรมากครับ อย่าเพิ่งตกใจ ลองถอดการืดมาแล้วเอายางลบ ลบพินทองแดงให้สะอาด แล้วก็จะได้ 16x กลับมาครับ

ลองดูครับ ถ้าไม่มีฮาร์ดแวร์เสีย

Comment

เข้ามาหาความรู้งับ=^^=

Comment

Originally posted by ZoLKoRn View Post
                    ไม่มีอะไรมากครับ อย่าเพิ่งตกใจ ลองถอดการืดมาแล้วเอายางลบ ลบพินทองแดงให้สะอาด แล้วก็จะได้ 16x กลับมาครับ

ลองดูครับ ถ้าไม่มีฮาร์ดแวร์เสีย
                    ตามนั้นครับ ลองดู เป็นกำลังใจให้คร้าบ

Comment

ตามผู้รู้^^^^

Comment

Originally posted by okinava30 View Post
                        บอกก่อน จะเล่นบอร์ดนี้ให้มีความสุข ก็ควรเป็นผู้ฟังที่ดี ไม่ใช่เอาแต่ใจตัวเอง
                        บอร์ดOCZนี่ฟังเสียงได้ด้วยเหรอเนี่ยเล่นมาเป็นปีไม่ยักรู้ กดปุ่มไหนหว่า

Originally posted by amnuaymp
                        การ์ดจอใกล้ไปบ้านเก่าครับ
                        ส่วนที่ทำให้เป็นที่เห็น เมนบอร์ดโดนความชื้น
                        แล้วมันก็จะไปพร้อมๆ กัน
                        เคยเป็นแบบนี้เหมือนกัน^^
                        การ์ดจอผมก็เพิ่งใช้ได้4-5เดือนเองยังเอี่ยมๆอยู่เลย ถ้าบอร์ดโดนความชื้นอย่างท่านว่า ต้องทำไงล่ะครับ หรือว่ารอวันที่มันจะพัง(แต่ก็ไม่น่านะเพราะตั้งอยู่ที่เดียวไม่ได้ย้ายเลย ความชื้นมันจะมาจากไหนได้ งง)
                        Originally posted by ZoLKoRn View Post

ลองแล้วครับท่านถอดถ่านเมนบอร์ดออกเซ็ทค่าใหม่ ถอดการ์ดจอเอายางลบถู ไม่ได้เหมือนเดิม งง ชีวิตกลัวว่าจะมีอะไรเสียนี่แหละ
                        Originally posted by boyzaa View Post
                        เข้ามาหาความรู้งับ=^^=
                        ขอบคุณครับ
                        Originally posted by TeamZa View Post
                        ตามนั้นครับ ลองดู เป็นกำลังใจให้คร้าบ
                        ขอบคุณครับ
                        Originally posted by essnara View Post
                        ตามผู้รู้^^^^
                        ขอบคุณครับ

แอบดัน1ที

Comment

ตามนั้น เนียน
                          เอ๋อ นิดหน่อย

Comment

บอร์ดจำค่าด้วยหรอครับ ถือว่าโชคดีมาก ที่บอร์ดจำค่าได้

แต่สงสัยโชคไม่ดีตรงการ์ดจอแน่ๆ ถ้าเอายางลบถูแล้วไม่หาย -*-

ยังไงลองเอาไปเสียบบอร์ดตัวอื่นดูครับ ว่าขึ้นเหมือนกันมั้ย

ป.ล.ท่าน okinava30 ครับ แกร๊ง!!! เริ่ม...ยกที่ 1 ^^.

Comment

Originally posted by ด.ช.อื๋อ View Post
                              บอร์ดจำค่าด้วยหรอครับ ถือว่าโชคดีมาก ที่บอร์ดจำค่าได้

แต่สงสัยโชคไม่ดีตรงการ์ดจอแน่ๆ ถ้าเอายางลบถูแล้วไม่หาย -*-

ยังไงลองเอาไปเสียบบอร์ดตัวอื่นดูครับ ว่าขึ้นเหมือนกันมั้ย

ป.ล.ท่าน okinava30 ครับ แกร๊ง!!! เริ่ม...ยกที่ 1 ^^.
                              ขอบคุณครับที่แนะนำ แต่ไม่มีบอร์ดจะลองสิ555+พรุ่งนี้ต้องงัดไปเสียบของชาวบ้านเค้าดูซะแล้วว่าเป็นที่บอร์ดหรือการ์ดจอ
                              ปล.

Comment

Working...
                              X