Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมต่อเสียงมาข้างหน้าแล้วข้างหลังไม่ดั

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมต่อเสียงมาข้างหน้าแล้วข้างหลังไม่ดั

ผมได้ต่อเสียงมาไว้ข้างหน้าเคสอะคับ
    เพราะว่าบางทีจะใช้หูฟัง
    แต่ทำไมพอต่อข้างหน้า ข้างหลังมันกลับไม่ดัง

ทำไงดี

มันมีสวิทซ์ในแจ๊คตัวเมียครับ คอยสลับ

ต้องเลือกเอาว่าจะใช้ด้านหน้าหรือด้านหลัง เพราะถ้าเอาช่องสัญญาณ

ไปใช้ต่อหูฟังและเอาไปต่อเครื่องขยายเสียงพร้อมกัน

คุณภาพสัญญาณจะต่ำและสัญญาณจะตก + noise เยอะ เพราะ output impedance มันจะต่ำตาม ความต้านทาน(ของขดลวด) ของหูฟัง

Comment

บอณืดอะไรครับ ของผมมีจั้มเปอร์ เลือกดังทั้ง หน่าหลังพร้อมกันได้เลยครับ ASUS

Comment

ต่อผิด ?? ไม่ได้เสียบ BACKOut R/L

ถ้าเป็น พวก ASROCK มันมี jumper แยกต่างหาก

Comment

ของผมบอร์ด m2n-e Sli คับ
          มันมี jumper 2 ตัวอะคับ ผมเอาออกทั้งสองตัวเลย
          แล้วเสียบไอสายที่ไปให้ดังข้างหน้าเข้าไปอะคับ

Comment

มันมี Return ด้วยอ่ะครับ
            ขา 9 กับ 10 ต้องต่อกันด้วย เป็น เสียงข้างซ้าย
            ขา 5 กับ 6 ต้องต่อกันด้วยเหมือนกัน เป็นเสียงข้างขวา

เคสรุ่นใหม่มันจะมี Return ให้ แต่รุ่นเก่าไม่รู้

Comment

Originally posted by นายบุ๊ง View Post
              ของผมบอร์ด m2n-e Sli คับ
              มันมี jumper 2 ตัวอะคับ ผมเอาออกทั้งสองตัวเลย
              แล้วเสียบไอสายที่ไปให้ดังข้างหน้าเข้าไปอะคับ
              ที่ท่านต่อนั่นแหละครับ เอาให้มันต่อกันเหมือนเดิม แค่นี้ข้างหลังก็ออกแล้วครับ
              ด้วยวิธีใดก็ได้

Comment

ของผมเทคโนโลยีเก่าไปเหรอเนี่ย เอิ้กๆๆ

แต่มันก็คนละ output อยู่ดี

Comment

เอา out ตรงนี้ไปเข้าด้านหลัง Cd-rom สิ มี PvrAmp ในตัว
                  http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=57898
                  Last edited by battlecruiser; 3 Jun 2007, 17:58:23.

Comment

รับทราบคับ

Comment

Working...
                    X