Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ การ์ดที่ คุ้มค่า โดยไม่ต้องซื้ออุปกรณ์เพิ่ม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ การ์ดที่ คุ้มค่า โดยไม่ต้องซื้ออุปกรณ์เพิ่ม

หวัดดีครับ

วันนี้มาขอคำแนะนำจากผู้เชี่ยวชาญ

เนื่องจาก จำเป็นจะต้องจัดหาอุปกรณ์ไปเสริม ณ สถานศึกษา มัธยม

แล้วมีข้อจำกัดอยู่ ทางผู้บริหารต้องการ แรง เร็ว แต่ งบ น้อย(เออเนอะ)

ผมจะหา การ์ดจอตัวไหนที่ แรงๆ PCI-E นะครับ

โดยไม่ต้องซื้อ ซัพพลาย ต่อเพิ่มครับ

เพราะอันเนื่องจากเรื่องไฟ เป็นปัญหาใหญ่ต่อ สถานศึกษาที่ต้อง แบกภาระค่าใช้จ่ายเพิ่ม

และการดูแล ซัพพลายราคามหาโหด (วัตต์เต็ม) อาจทั้งหมด 44 เครื่อง งบทาง ร ร จะไม่มีพัฒนา

สิ่งอื่น

ยังไงก็อนุเคราะ ด้วยละกันครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบดีๆ ของทุกๆ ท่านครับ

ASUS EAH4670 2990 ตัวนี้เลยครับ แรง ราคาถูก ไม่ต้องต่อไฟเพิ่ม

Comment

แล้วจะเอาแรงๆไปให้เด็กนักเรียนเล่นเกมเหรอครับ...
      ออนบอร์ดก็พอแล้ว ผมเรียน cad 3d ในมหาลัย ยังใช้แค่ 7100gs เลย...

Comment

Originally posted by vibe View Post
        ASUS EAH4670 2990 ตัวนี้เลยครับ แรง ราคาถูก ไม่ต้องต่อไฟเพิ่ม
        ครับผม มีตัวเดียวเลยใช่มั้ยครับที่ดีที่สุดแล้ว

Comment

ดีเลย เอาไว้แอบเล่น dota จัด 8600gt ไปก้พอ

Comment

Originally posted by Nihilus View Post
            แล้วจะเอาแรงๆไปให้เด็กนักเรียนเล่นเกมเหรอครับ...
            ออนบอร์ดก็พอแล้ว ผมเรียน cad 3d ในมหาลัย ยังใช้แค่ 7100gs เลย...

นโยบายมางี้ครับ
            เพื่อให้ นักเรียน แปลง ตัดต่อ VDO หรือ แปลงไฟล์ เพลง ตัดต่อแปลงเพลง (แม่งเขียนมาเงี้ยะ)

ยังไง นักเรียนต้องเล่นเกมว์อยู่แล้วครับ เข้าใจ

Comment

512/ATI 4670/DI ASUS

รายละเอียด :

PCI-E DDR3 Core:750/Mem:2008 128Bit DVI+HDTP

ตัวนี้ป่ะคับ ที่ราคา ตั้งอยู่ที่ 3040 บาท
              http://www.jib.co.th/TH/prodetail.as...D_Product=7084

ยืนยันด้วยครับ

Comment

Originally posted by ThESuNtAnA View Post
                นโยบายมางี้ครับ
                เพื่อให้ นักเรียน แปลง ตัดต่อ VDO หรือ แปลงไฟล์ เพลง ตัดต่อแปลงเพลง (แม่งเขียนมาเงี้ยะ)

ยังไง นักเรียนต้องเล่นเกมว์อยู่แล้วครับ เข้าใจ
                ลักษณะงานแบบที่ว่ามานี่ เน้น CPU จะดีกว่าครับ...

Comment

Originally posted by Nihilus View Post
                  ลักษณะงานแบบที่ว่ามานี่ เน้น CPU จะดีกว่าครับ...
                  พวก CPU จัดแล้วครับ

PHENOM 9850 ตัวนี้ครับ

Comment

ถ้าอย่างนั้นแล้วก็จัด 4670 ไปเถอะครับแรงที่สุดแล้วที่ไม่ต้องต่อไฟเพิ่ม

ps. โรงเรียนไหนครับ ถ้าผมมีลูกจะส่งไปเรียนเลย คอมแรงขิงๆ...

Comment

ถ้าอย่างนั้นแล้วก็จัด 4670 ไปเถอะครับแรงที่สุดแล้วที่ไม่ต้องต่อไฟเพิ่ม

ps. โรงเรียนไหนครับ ถ้าผมมีลูกจะส่งไปเรียนเลย คอมแรงขิงๆ...

ย่าน ดอนเมืองครับ

เอาเป็นว่าอยู่ข้างๆ กรมยุทธ ครับ

Comment

8400 GS 8500 GT

เหลือๆแล้วครับ

Comment

Originally posted by converseboy View Post
                          8400 GS 8500 GT

เหลือๆแล้วครับ
                          แล้ว 8400 GS 8500 GT
                          กะ ASUS EAH4670

อันไหนแรงกว่ากันครับ
                          ฟันธง หน่อย

Comment

Originally posted by ThESuNtAnA View Post
                            แล้ว 8400 GS 8500 GT
                            กะ ASUS EAH4670

อันไหนแรงกว่ากันครับ
                            ฟันธง หน่อย
                            4670 แรงกว่า ครับ

Comment

ผมว่าผู้บริหารท่านจะเปิดร้านเกมในโรงเรียนแน่เลยครับ อย่าลืมนะครับว่ามันเป็นคอมพิวเตอร์ที่ใช้งานแค่สอน ไม่ใช่ใช้งานแบบมืออาชีพ แค่เลือก PHENOM 9850 นี่ก็แย่แล้วครับ จะยัดการ์ดจอลงไปอีก

ลองไปคุยกับผู้บริหารให้เขาเข้าใจนะครับ ถ้าอยากจะประหยัดงบในการจัดซื้อ รวมไปถึงค่าไฟด้วย จะได้มีงบไว้พัฒนาด้านอื่นๆที่มีประโยชน์มากกว่านี้ ^_^

Comment

Working...
                              X