Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าเราปรับพัดลมการ์ดจอให้เป็น 100% (GF8800)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าเราปรับพัดลมการ์ดจอให้เป็น 100% (GF8800)

ถ้าเราปรับพัดลมการ์ดจอให้เป็น 100% การ์ดจอจะทำงานหนัก มากขึ้นหรือพังง่ายขึ้นรึเปล่า คือเครื่องผมเปิดทิ้งไว้สองสามวันปิดทีนึง เพราะว่าโหลดบิทด้วยน่ะครับ พัดลมการ์ดจอจะวิ่งร้อยเปอร์เซ็นต์ตลอดการเปิดเครื่องเลยรึเปล่า ผมกลัวว่ามันจะไหม้น่ะครับ เกี่ยวมั้ยเอ่ย

ไม่พังหรอครับ ดีซะอีกการ์ดจอเราจะได้ไม่ร้อน หมดปัญหาเรื่องชิปไหม้เลยครับ แต่ถ้าไม่ทำงานหนักหรือเล่นเกมส์เปิด 50-60% ก็พอครับ
    Last edited by meen182; 27 Nov 2007, 09:03:20.

Comment

การ์ด 8800 เอามาโหลดบิท

Comment

ในโปรแกรม riva tuner มีให้ดูว่าพัดลมการ์ดจอทำงานที่กี่เปอร์เซนต์้นะครับ
        ของผม 1950 gt ของ AGP ยังวิ่งที่ค่า 22% เองครับ
        ลองใช้โปรแกรมนี้เปิดเป็น 100% เสียงดัง จนน่ากลัว กลัวพัดลมมันจะหมุนหลุดน่ะสิครับ
        ลองหาโปรแกรมแล้วเช็คดูครับ อยากรู้เหมือนกันว่าของคนอื่นอยู่ที่กี่เปอร์เซนต์

ปล.โหลดบิต ไม่ต้องกลัวร้อนครับ ไม่เกี่ยวกับการใช้กราฟฟิค

Comment

ใน riva มันมีให้ตั้งครับ 2D กี่รอบ 3D กี่รอบ ตามสะดวกเลย ไม่หนวกหูด้วย

Comment

Originally posted by montree6707 View Post
            การ์ด 8800 เอามาโหลดบิท
            ผมก็เอามาโหลดบิท -*- นานน๊านเล่นเกมทีแต่เล่นเกมหนักๆปรับสุด

....ยังลังเลอยู่ว่าจะขายทิ้งดีปล่าว -*- รอดูค่าไฟเดือนแรกก่อน

Comment

ปรับรอบ 100% ก็ดีเเล้วครับ เย็นดี แต่มันอาจจะเสียงดังนิดหน่อย
              ถ้าให้ดีผมว่าปรับสัก 80% กำลังดี

Comment

ของผมตอนไม่ได้เล่นเกมส์ ไม่ได้รันพวก 3D MARK ตั้งไว้ที่ 70% ตอนเล่นเกมส์ กับตอนรันโปรแกรมทดสอบ ถึงจะปรับที่ 100 % ครับ

Comment

Originally posted by Cybernetic View Post
                  ใน riva มันมีให้ตั้งครับ 2D กี่รอบ 3D กี่รอบ ตามสะดวกเลย ไม่หนวกหูด้วย
                  ใช้ riva เวอร์ชั่นไหนครับ ของผมไม่เห็นมีให้ปรับ 2d ,3d เลยอ่ะครับ
                  มีแต่ให้ปรับแบบ fix , auto แค่นั้นเอง
                  ถ้ามีรูปให้ดูจะดีมากๆเลยครับ

Comment

Originally posted by timefreefun View Post
                    ใช้ riva เวอร์ชั่นไหนครับ ของผมไม่เห็นมีให้ปรับ 2d ,3d เลยอ่ะครับ
                    มีแต่ให้ปรับแบบ fix , auto แค่นั้นเอง
                    ถ้ามีรูปให้ดูจะดีมากๆเลยครับ
                    2.06

Comment

ผมว่าปรับรอบ100เปอร์เซนต์มันก็เหมือนเวลาเราร้อนเลยเปิดพัดลมเบอร์สามแหละครับไม่ต่องคิดมากไม่ต้องกลัวพัดลมมันจะพัง

Comment

Originally posted by kingza99 View Post
                        ผมก็เอามาโหลดบิท -*- นานน๊านเล่นเกมทีแต่เล่นเกมหนักๆปรับสุด

....ยังลังเลอยู่ว่าจะขายทิ้งดีปล่าว -*- รอดูค่าไฟเดือนแรกก่อน
                        ส่วนผมขายทิ้งไปเรียบร้อยละครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                          2.06
                          2.06 เหมือนกันเลย แต่ไม่มีปรับ 2d 3d อ่ะ

Comment

จากประสบการณ์ที่ผ่านมา การ์ดจอเก่าๆของผมส่วนมากพัดลมพังก่อนการ์ดหมดเลยแฮะ ผมว่าเปิดความเร็วกลางๆดีที่สุดครับ

Comment

ผมก็ เปิด 50% อ่าครับ เอามาโหลดบิทเหมือนกาน 555+

Comment

Working...
                              X