Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง File ใน Windows หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง File ใน Windows หน่อยครับ

File "pagefile.sys" ใน c:\

มันเป็นไฟล์อะไรง่ะครับ เพราะนับวันมันยิ่งใหญ่ขึ้นเรื่อยๆแล้ว

ตอนนี้ยันเข้าไป 3.7G แล้วครับ

ไฟล์ต้องปิดระบบ Hidden ถึงจะเจอน่ะครับ

ผู้รู้ช่วยตอบหน่อย ว่าจะจะจัดการมันยังไงได้บ้างครับ

pagefile คือ virtual memory ของวินโดส์ครับ เข้าไปปิดการใช้ virtula memory ไฟล์นี้ก็จะหายไปครับ หรือถ้ายังไม่หายก็ลบทิ้งไปเลยได้ครับ แต่ต้องลบในดอสนะ ไม่งั้นลบมะออก

ถ้ามีแรมน้อยกว่า 1G ไม่แนะนำให้ปิดนะครับ เด๋วเวลาใช้แรมเยอะๆ แล้วมันจะฟ้อง low memory
    Last edited by Drunkman; 16 Jan 2008, 22:49:23.

Comment

Originally posted by Drunkman View Post
      pagefile คือ virtual memory ของวินโดส์ครับ เข้าไปปิดการใช้ virtula memory ไฟล์นี้ก็จะหายไปครับ หรือถ้ายังไม่หายก็ลบทิ้งไปเลยได้ครับ แต่ต้องลบในดอสนะ ไม่งั้นลบมะออก
      ตอบไวได้ใจครับ Thank ๆ มากๆ ครับ ขอให้รวยๆๆๆๆๆ เกี่ยม่ะเนี่ย

Comment

ตั้งค่าใหม่ครับ ไม่เเนะนำให้Disable

Comment

Working...
        X