Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครแฟลช SPD แรมเป็นมั่ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครแฟลช SPD แรมเป็นมั่ง

สอนหน่อยครับ เสิร์ชหาไม่เจอเลย.............งง

อยากลองดู มั่ง ขอบคุณครับ

มันเป็นโปรแกรมจัดการ Timings Table ของแรมใหม่อ่ะครับ

จากแรมที่ Timings Table ของความเร็วไม่ตรงกัน แล้วทำ Dual ไม่ได้

ก็สามารถจัดการ Timings Table ใหม่ให้เหมือนกัน ก็จะทำ Dual ได้ครับ

ข้อควรระวังในการใช้โปรแกรมนี้ ถ้า แฟลชไม่สำเร็จ ระวังแรมเดี้ยงได้

โปรแกรมนี้ไม่สามารถเพิ่มความเร็วของแรมได้ เช่น ของผม เป็น DDR400 จะเพิ่มความเร็วให้เป็น DDR433 ไม่ได้เพราะชิพอาจจะเร็วไม่ถึง (เคยทำแต่ไม่ได้ครับ)

Timings Table ของแรมเป็นอย่างไร

ดูรูป ใน CPU-Z

แรมของผมผ่านการจัดการนี้มาแล้วครับ
    Last edited by Drunk; 20 Aug 2008, 22:52:14.

Comment

ขอมาลองหน่อยครับ ผมจะแฟชรของผมกลับเป็นของเดิมหน่อย ตอนซื้อมาถูกเขียนมาใหม่ไปซะแล้ว

Comment

Originally posted by Drunk View Post
        มันเป็นโปรแกรมจัดการ Timings Table ของแรมใหม่อ่ะครับ

จากแรมที่ Timings Table ของความเร็วไม่ตรงกัน แล้วทำ Dual ไม่ได้

ก็สามารถจัดการ Timings Table ใหม่ให้เหมือนกัน ก็จะทำ Dual ได้ครับ

ข้อควรระวังในการใช้โปรแกรมนี้ ถ้า แฟลชไม่สำเร็จ ระวังแรมเดี้ยงได้

โปรแกรมนี้ไม่สามารถเพิ่มความเร็วของแรมได้ เช่น ของผม เป็น DDR400 จะเพิ่มความเร็วให้เป็น DDR433 ไม่ได้เพราะชิพอาจจะเร็วไม่ถึง (เคยทำแต่ไม่ได้ครับ)

Timings Table ของแรมเป็นอย่างไร

ดูรูป ใน CPU-Z

แรมของผมผ่านการจัดการนี้มาแล้วครับ
        อ่าครับ ผมอยากทราบขั้นตอนการทำโดยละเอียดครับ คืออยากทำจาก 667>800
        ตอนนี้โหลด spdtool มาเก็บไว้แระ

Comment

Originally posted by zman View Post
          อ่าครับ ผมอยากทราบขั้นตอนการทำโดยละเอียดครับ คืออยากทำจาก 667>800
          ตอนนี้โหลด spdtool มาเก็บไว้แระ
          ตามนี้เลยครับ
          http://www.vmodtech.com/modules.php?...pid=250&page=2

Comment

ตามข้างบน หิหิหิ ( มาเนียน อะ ทำไม่เป็นหรอก )

Comment

ขอบคุณท่านอิมมากเลยขอรับ.......................(ปรกติเรียกตาอิม...)

Comment

กลัวอัดมาก แรมแต๊ปจังเลย ยิ่งไม่ค่อยมีเงินอยู่

Comment

ทำรัยกัน....ย้อมแมวเหรอ

Comment

Originally posted by dears View Post
                    หุหุ................. แต่งหน้าศพ

Comment

ฮิๆ

Comment

ทำกันหรือยัง ได้ผลยังไงอย่าลืมมาบอกกันบ้างนะ

Comment

Originally posted by one View Post
                          ทำกันหรือยัง ได้ผลยังไงอย่าลืมมาบอกกันบ้างนะ
                          ทำจนเบื่อแล้วครับ

Comment

Originally posted by dears View Post
                            หนึ่งในกระบรวนการแต่งหน้าศพ

Comment

Originally posted by one View Post
                              พรุ่งนี้เช้าจะลองครับ ตอนกลางวันโหลดหนังอยู่ เดี๋ยวสะดุด

Comment

Working...
                              X