Announcement

Collapse
No announcement yet.

เย้ๆ E6550+P5E ลากได้ 3.5 เอง อยากได้มากกว่านี้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เย้ๆ E6550+P5E ลากได้ 3.5 เอง อยากได้มากกว่านี้ครับ

สเป็กก็ตามลายเซ็น

ไฟ
    CPU=1.45
    Ram=2.28
    PLL =1.8
    -----------------
    ทดลองปรับ
    บัส 501*7 และ 501*6
    ไฟ Vc=1.55, Vr=2.4, PLL=1.86
    Timing=6-6-6-18-45 ไม่ผ่านครับ
    ------------------------------------------------
    ไฟ FSB และ NB ยังไม่ลองปรับ ไม่รู้จะตั้งที่เท่าไร่ดี

ติดที่ตรงไหนอีกครับ ลองเล่นมาหลายวันแล้ว
    Attached Files

ไปต่อเลยครับไฟ 1.45 ของผมไปได้ 530*7 ครับ

Comment

แรมอะไรหว่า.... ไหงวิ่งแปลกๆ

Comment

เยี่ยมครับผม

Comment

ยังไม่พอใจอีกเหรอ -*-

Comment

เท่านี้ก้อแรงแร๊วท่าน 3.5 ใช้เนียนๆ เลขกำลังสวย

Comment

บัส cpu สูงๆ ลองเพิ่มไฟ NB ดูคับ เอ๊ะ รึเปล่า

Comment

Originally posted by MXdeFunk View Post
                บัส cpu สูงๆ ลองเพิ่มไฟ NB ดูคับ เอ๊ะ รึเปล่า
                เสริมให้ครับ

Bus Cpu สูงๆ เพิ่ม FSB

ฺBus Ram สูง(ทดเยอะ) เพิ่ม NB ถ้าเป้น MB บ๊วยจะเรียกกว่า MCH

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                  ไปต่อเลยครับไฟ 1.45 ของผมไปได้ 530*7 ครับ
                  ไปต่อยังไงล่ะครับ แนะนำด้วย

Originally posted by dears View Post
                  แรมอะไรหว่า.... ไหงวิ่งแปลกๆ
                  วิ่งยังไงล่ะครับ แปลกๆ

Originally posted by matoom View Post
                  เสริมให้ครับ

Bus Cpu สูงๆ เพิ่ม FSB

ฺBus Ram สูง(ทดเยอะ) เพิ่ม NB ถ้าเป้น MB บ๊วยจะเรียกกว่า MCH
                  ครับ จะลอดู
                  Last edited by ha_tori; 6 Jun 2008, 13:44:50.

Comment

แรมตัน

Comment

ลอง 5-5-5-15 ดูคับ นั้น500กแรงแล้วนะ

Comment

ของผมก็ได้แค่นั้นอ่ะ 7*500 แรมมันไม่ยอมไปต่อ T_T
                        CPU ไฟเดิมเลย
                        ไฟแรม 2.3
                        MCH เพิ่ม 1 ระดับ
                        ลองเพิ่งไฟทุกอย่างแล้วก็ไม่เกิน 500 คงตันที่แรม...

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                          ลอง 5-5-5-15 ดูคับ นั้น500กแรงแล้วนะ
                          5-5-5-15 บัส 500 ก็ผ่านอยู่น่ะ

แต่ ถ้าบัสมากกว่า 500 ปรับ Timing ยังไงก็ไม่ผ่านน่ะ

Originally posted by teppei View Post
                          ของผมก็ได้แค่นั้นอ่ะ 7*500 แรมมันไม่ยอมไปต่อ T_T
                          CPU ไฟเดิมเลย
                          ไฟแรม 2.3
                          MCH เพิ่ม 1 ระดับ
                          ลองเพิ่งไฟทุกอย่างแล้วก็ไม่เกิน 500 คงตันที่แรม...
                          สเป็กผมใกล้เคียงท่านเลย

แรมตันแล้วรึ!
                          Last edited by ha_tori; 6 Jun 2008, 16:23:37.

Comment

ผมก็ว่าน่าจะตันแรมนะเพราะมันใช้ชิบ Infineon

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                              ผมก็ว่าน่าจะตันแรมนะเพราะมันใช้ชิบ Infineon
                              งั้นอดสนุกเลยเรา

Comment

Working...
                              X