Announcement

Collapse
No announcement yet.

พันธุ์ทิพย์ อยู่ไหนอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พันธุ์ทิพย์ อยู่ไหนอ่ะครับ

อย่าหาว่าผมบ้านนอกเลยนะ บ้านนอกจริงๆอ่ะ ผมอยากรู้ว่า พันธฺุทิพย์ ที่เขาไปซื้อกันเยอะๆนี่มันตรงไหนหรอครับ

พอจะอธิบายได้มั้ยอ่ะ ประมาณว่าถ้าจะไปรถไฟฟ้าแล้วจะไปต่อยังไงอ่ะครับ

ไม่รู้จริงๆ อยากลองไปเดินเล่นบ้างอ่ะครับ

มาลงอนุสาวรีย์ชัย นั่งสาย 38/62/139.....กำ...บอกไม่ถูกเลย...

Comment

BTS ลงราชเทวี แล้วก็ไปถามคนแถวนั้นอีกทีใกล้ๆ (สาวก็ได้ กระโปรงสั้นลายสก็อต ^.^)

Comment

อนุสาวรีย์ชัย โอ้ว กว้าง งงเลยทีนี้ มันอยู่ใกล้อะไรบ้างหว่า แล้วไปยังไง แล้ว เอ่อ งง

Comment

เหอะๆ BTS ลงราชเทวี รึเปล่าหว่า ถ้าจำไม่ผิด

ลงมาเดินข้างล่าง เดินไปถามคนแถวนั้นเลยรับรองไปถูกแต่เดินไกลนิด

ไม่ก็ขึ้น รถเมลล์ คันไหนก็ได้ที่มันเขียนประตูน้ำ นั่นแหละ

ลงประตูน้ำแล้วถามคนแถวนั้นเอา

Comment

ยืมรูปเขามา ลองดูครับ

ถ้าไม่แน่ใจ งั้นก็สาย38ครับ จากหมอชิต ถึงพันธ์ทิพย์
            Attached Files
            Last edited by nattha_tum; 24 Dec 2008, 16:36:42.

Comment

Originally posted by agawin View Post
              อนุสาวรีย์ชัย โอ้ว กว้าง งงเลยทีนี้ มันอยู่ใกล้อะไรบ้างหว่า แล้วไปยังไง แล้ว เอ่อ งง
              ลงสถานีพญาไท ก็ได้ แล้วนั่งสายที่บอก ให้กระเป๋ารถเมล์บอกก็ได้.....

Comment

ไปรถไฟฟ้า ลง ราชเทวี-สยาม นั่งรถกลับมาทางประตูน้ำ

ทางเรือคลองแสนแสบ ลงประตูน้ำ เดินเอาเลย

Comment

Originally posted by nattha_tum View Post
                  ยืมรูปเขามา ลองดูครับ
                  อันนั้นมัน คนละที่เลย อันนี้ประตูน้ำ..โทษทีโหลดช้า 56k ไม่เห็ง..

Comment

Originally posted by agawin View Post
                    อย่าหาว่าผมบ้านนอกเลยนะ บ้านนอกจริงๆอ่ะ ผมอยากรู้ว่า พันธฺุทิพย์ ที่เขาไปซื้อกันเยอะๆนี่มันตรงไหนหรอครับ
                    นึกว่ามีแต่ผม ยังไม่เคยแม้แต่ผ่าน

Comment

ถ้าลงรถที่หมอชิตก็นั่งรถไฟฟ้าBTSลงอะไรไม่รู้จำไม่ได้ละ(รอท่านอื่นมาช่วย)แล้วต่อมอเตอร์ไซรับจ้าง ถ้าลงรถที่สายใต้ก็นั่ง146มาลงเซ็นทรัลปิ่นเกล้าหรือพาต้าแล้วต่อ511พอมันลงสะพานอีก1ป้ายก็ถึงพันทิพย์

ป.ล.โทรถามสายรถเมล์กด184

Comment

Originally posted by hamuu View Post
                        BTS ลงราชเทวี แล้วก็ไปถามคนแถวนั้นอีกทีใกล้ๆ (สาวก็ได้ กระโปรงสั้นลายสก็อต ^.^)
                        ตามนั้นครับผมว่างายดี ตอนอยู่บน สถานี หันหลังให้สพาน ข้ามคลอง แสนแสบมั้ง แล้วเดินลงสะพานทางขวา เดินไปเรื่อยๆ จนถึงแยก แล้วก็เดินเลี้ยวขวา จากนั้นก็ตรงยาว เด๋วก็จะเห็นพันทิพย์เอง อยู่ทางขวามือ ตรงสะพานลอยพอดี
                        ผิดพลาดยังไง เพิ่มเติมทีนะครับ

Comment

ลง BTS ราชเทวี ถ้านึกไรไม่ออกถามมอไซค์รับจ้าง หรือว่าคนแถวนั้นดูรับรองว่าไม่ไกลเดินซักสิบนาที

Comment

โอ้ว ขอบคุณหลายๆท่านครับ

ขอให้มีความสุขช่วงวันปีใหม่ และตลอดไปด้วยครับ สาธุ อิอิ

จะได้ไปเที่ยวพันธุ์ทิพย์แบบคนอื่นเสียที เดี๋ยวเอากล้องไปด้วย ถ่ายตัวเองเก็บไว้จะได้รู้ว่า นู๋ไปถึงพันธุ์ทิพย์แล้วเว้ย ^^

Comment

--^ ผมลงให้ดูทั้งสองภาพ เผื่อโบกแท็กซี่ แล้วเด๋วมันมั่วพาไปคนล่ะที่ ซวยเลยนะครับ

Comment

Working...
                              X