Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีปรับ Philips 19"Wide LCD 190CW9FB

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วิธีปรับ Philips 19"Wide LCD 190CW9FB

ผมสงสัยนิดนึงคับ ซื้อ Philips 19"Wide LCD 190CW9FB ทำไหมมันปรับไม่ได้คับ คือ ผมปรับ Brightness เป็น 50 / Contrast เป็น 50 แต่เมื่อปิดจอแล้วเปิดใหม่มันเป็น Brightness 70 / Contrast 50 ตลอดเลย จะทำอย่างไรคับให้เป็นค่าครั้งแรกที่ตั้งไว้ตลอดคับ? ช่วยตอบหน่อยคับ...ขอบคุณล่วงหน้่าคับ

ลองหาดูว่าไปเปิด function อะไรไว้หรือเปล่า?
    ไม่แน่ใจแฮะ ไม่ได้ใช้ แต่จอสวยดีจัง

Comment

ลองหาดูว่าไปเปิด function อะไรไว้หรือเปล่า?
      ไม่แน่ใจแฮะ ไม่ได้ใช้ แต่จอสวยดีจัง
      ขอบคุณคับ ไม่ได้ปรับอะไรเลยคับ ลองปรับดู พอปิด เปิดใหม่ก็เป็นแบบเดิม คืออยากให้มันแสงมันลดลงนิดนึงคับ...

Comment

Originally posted by fuan View Post
        ขอบคุณคับ ไม่ได้ปรับอะไรเลยคับ ลองปรับดู พอปิด เปิดใหม่ก็เป็นแบบเดิม คืออยากให้มันแสงมันลดลงนิดนึงคับ...
        ลองให้มัน reset ค่าใหม่หมดดูหรือยังครับ?
        แล้วลองเปิดดู คู่มือหรือยังเอ่ย ว่ามี function พวกที่ช่วยปรับภาพอัตโนมัติไหม?
        ถ้ามีลองปิดดู

Comment

ลองดูที่ไดร์ฟเวอร์ มอนิเตอร์ ด้วยนะครับ ว่าไปตั้งค่าทับเอาไว้รึเล่า
          หรือไม่ก็ ไดร์ฟเวอร์ของการ์ดจอ

Comment

ลองดูที่ไดร์ฟเวอร์ มอนิเตอร์ ด้วยนะครับ ว่าไปตั้งค่าทับเอาไว้รึเล่า
            หรือไม่ก็ ไดร์ฟเวอร์ของการ์ดจอ
            ลองปรับตรงตัวจอไม่ได้ผล เลยปรับที่ตัวไดร์เวอร์การ์จอคับ ดีขึ้นแล้วคับ (พึ่งเคยใช้ LCD ครั้งแรกคับ อิอิอิ) ขอบคุณคับ...

Comment

Working...
            X