Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเรียงลำดับประสิทธิภาพของ CPU หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเรียงลำดับประสิทธิภาพของ CPU หน่อยครับ

คือสงสัยมานานเเล้ว เเต่ยังลังเลไม่หาย เลยอยากให้ช่วยเรียงลำดับประสิทธิภาพของ CPU หน่อยครับ จาก3ตัวเลือกนี้

-P4
    -PD
    -Cereron D

-ขอบคุณครับ

ผมขอตอบนะครับไม่รู้ว่าถูกมั้ย ถ้าความเร็วที่เท่ากัน จะเป็นตามนี้ครับ PD-P4-CelD
    ครับ

Comment

Originally posted by Stealth View Post
      ผมขอตอบนะครับไม่รู้ว่าถูกมั้ย ถ้าความเร็วที่เท่ากัน จะเป็นตามนี้ครับ PD-P4-CelD
      ครับ
      ถูกครับ

Comment

ครับ
        เรียงใช้เกณฑ์ความเร็วเท่ากัน อืมมม แล้วถ้า บัส PD-533 สมมติเป็น 133*20=2.66
        แล้ว P4-800 เอาซัก 200*12=2.40 ก็พอ ต่อให้ PD นิดนึง
        ถ้าเป็นงี้ละครับ แล้วความเร็วเท่ากัน อันไหนเร็วกว่า โปรแกรมส่วนใหญ่ก็ไม่ได้เรียก 2 คอร์พร้อมกันได้

อย่าว่าผมขัดนะ แค่มาตั้งข้อสังเกต

Comment

Originally posted by tassapon View Post
          เรียงใช้เกณฑ์ความเร็วเท่ากัน อืมมม แล้วถ้า บัส PD-533 สมมติเป็น 133*20=2.66
          แล้ว P4-800 เอาซัก 200*12=2.40 ก็พอ ต่อให้ PD นิดนึง
          ถ้าเป็นงี้ละครับ แล้วความเร็วเท่ากัน อันไหนเร็วกว่า โปรแกรมส่วนใหญ่ก็ไม่ได้เรียก 2 คอร์พร้อมกันได้

อย่าว่าผมขัดนะ แค่มาตั้งข้อสังเกต
          ผมว่าต้องขึ้นอยู่กับงานที่ใช้ด้วยมั้งครับ
          ถ้างาน office ทั่วไป ผมว่า PD 805 bus533 @2.66G น่าจะเร็วกว่า P4 bus800 @2.4G นะครับ

Comment

ผมว่าต้องขึ้นอยู่กับงานที่ใช้ด้วยมั้งครับ
            ถ้างาน office ทั่วไป ผมว่า PD 805 bus533 @2.66G น่าจะเร็วกว่า P4 bus800 @2.4G นะครับ
            ปกติงาน office ไม่จำเป็นต้องใช้ถึงขนาดนั้นหรอกครับ มันไม่ต่างกัน

Comment

ดูจากรหัสครับ มากกว่าคือดีกว่า (ไม่ใช่เร็วกว่า)

Comment

ดูจากรหัสครับ มากกว่าคือดีกว่า (ไม่ใช่เร็วกว่า)
                Last edited by axolotl; 31 Oct 2006, 03:14:52. Reason: ขออภัยซ้ำสองที ดึกแล้วตาลาย

Comment

แล้วถ้าเล่นเกม online ละครับ 2 core จะช่วยได้ส่วนไหน

Comment

Originally posted by tanaphol111 View Post
                    แล้วถ้าเล่นเกม online ละครับ 2 core จะช่วยได้ส่วนไหน
                    เกมออนไลน์ส่วนใหญ่ยังไม่ได้ใช้ประสิทธิภาพ Dual Core อย่างเต็มที่เลยคับ

Comment

ตามนั้นคับ

Comment

Working...
                      X