Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะอัพเกรดคอมครับช่วยดูหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะอัพเกรดคอมครับช่วยดูหน่อยครับ

เท่าที่คิดได้ก็มีดังนี้ครับ

Core2 Duo E8400 3.00GHz / LGA775 / 1333 MHz / 6MB

GIGABYTE GA-EP45-UD3R

OCZ TITANIUM 4GB 800MHz CL 4-4-4

Axtrom GeForce GTS 250 1GB

Power supply Enermax EG465P-VE 460w fma dual fan 24 pin

HDD มีแล้ว

CD-ROM มีแล้ว

เคส มีแล้ว

งบไม่เกิน 25000 + - 1000 ควรจะเพิ่มลด ตรงไหนบางครับ

Axtrom GeForce GTS 250 1GB ใช้ดีรึป่าวครับทนมั้ยครับ (ส่วนตัวชอบค่ายเขียว)

Power supply จ่ายไฟพอรึยังครับ

ขอบคูณมากครับ...พอเล่น (Need for Speed Underground 2 กับ carbon มั้ยครับ..อิอิ)

ท่านเทพทั้งหลายช่วยทีครับ

Comment

บ้าแล้วๆ งบ25kเลยหรอ

cpu: Q9550 10100
      ขายตัวเก่ากินก็ได้อีกหลายพัน

vga: Asus GTX275 10300
      ตัวเก่าก็ขายได้อีกหลายๆ

psu: TT750W 4800

ให้งบมามากเกินไปคับ แค่นี้ก็หัวแตกละ

Comment

Originally posted by phet30461 View Post
        เท่าที่คิดได้ก็มีดังนี้ครับ

Core2 Duo E8400 3.00GHz / LGA775 / 1333 MHz / 6MB

GIGABYTE GA-EP45-UD3R

OCZ TITANIUM 4GB 800MHz CL 4-4-4

Axtrom GeForce GTS 250 1GB

Power supply Enermax EG465P-VE 460w fma dual fan 24 pin

HDD มีแล้ว

CD-ROM มีแล้ว

เคส มีแล้ว

งบไม่เกิน 25000 + - 1000 ควรจะเพิ่มลด ตรงไหนบางครับ

Axtrom GeForce GTS 250 1GB ใช้ดีรึป่าวครับทนมั้ยครับ (ส่วนตัวชอบค่ายเขียว)

Power supply จ่ายไฟพอรึยังครับ

ขอบคูณมากครับ...พอเล่น (Need for Speed Underground 2 กับ carbon มั้ยครับ..อิอิ)
        ทั้งหมดนี่คือ spec ใหม่ที่ผมจะอัพครับ cpu+mainboard+vga+ram+psu+lcd ไม่เกิน 25k
        โทดทีครับสงสัยผมสื่อความหมายผิด

Comment

กำ เ้ข้าใจผิด

เปลี่ยนpsuเป็น TT550W 2500 เมพๆ

การ์ดจอ Asus gts250 DK TOP ไม่ก็ winfast gts250นะ
          Last edited by MuMaZor; 22 May 2009, 14:45:45.

Comment

ถ้าเอามาเล่น NFS เหลือ ๆ 250 ลองดูของ อัดทรุด หรือ อะเวจีเอ

Comment

ขอบคุณครับ ใจจริงอยากได้ Axtrom GeForce GTS 250 1GB แต่ไม่รู้จะดีรึป่าวผมก็พึ่งรู้จัก ค่ายAxtrom ด้วยซิ แต่ก็อยากได้พวก 1 GB ขึ้น ครับ

แต่เปลี่ยน psu เป็นตัว TT550W นอกนั้นก็คง ok แล้วใช่ป่าวครับ

ยังเลือก vga ไม่ได้เลย

Comment

อีกอย่างครับ ผมเป็นพวกชอบเล่นเกมส์กราฟฟิกโหด..แต่งบเท่าที่บอกคับ

Comment

การ์ดจอ เลือกยี่ห้อที่ชอบเถอะคับ (ผมชอบอัดทรุด อิอิ)

Comment

PSU TT 550W ค่ะ การ์ดจอ ตัวนี้ก็ดีค่ะ อิอิ

ถ้าจะให้ดี เพิ่มงบอีกนิดเอา 275เลยค่ะ อิอิ (ยุไปโน่นเลย)

Comment

Originally posted by ChoBitz View Post
                      PSU TT 550W ค่ะ การ์ดจอ ตัวนี้ก็ดีค่ะ อิอิ

ถ้าจะให้ดี เพิ่มงบอีกนิดเอา 275เลยค่ะ อิอิ (ยุไปโน่นเลย)
                      ต้องเพิ่มpsuอีกนะ

Comment

งบมิอาจเพิ่มได้ครับ..งั้นรอราคาลงก่อน อิอิอิอิอิอิ

ที่อยากได้ตัว Axtrom GeForce GTS 250 1GB (ชอบกล่องครับสวยดีจะเอามาเก็บของเล็กๆน้อยๆ)

Comment

Working...
                        X