Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามการทำงานด้าน RAID 0 ระหว่า 250AAKS และ 250YS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามการทำงานด้าน RAID 0 ระหว่า 250AAKS และ 250YS

ตามหัวเลยครับ ตอนนี้ใช้ 160 AAJS *2 Raid อยู่ ในอนาคตอันใกล้นี้เป็นเปลี่ยนเป็น 250*2 Raid ขอถามเป็นข้อๆเลยนะครับ ขอความกรุณาตอบเป็นข้อๆด้วย เพื่อที่จะได้ไม่งง

1.การทำงาน 250AAKS และ 250YS ถ้าเอามา Raid กันนี่ต่างกันมากไหมอะครับ

2. การทำงานของ 250AAKS และ 250YS ถ้าแยกออกมาแค่ลูกเดียวนี่ การทำงานต่างกันมากไหมอะครับ

3.ถ้าใครมี ภาพ ความไวของ 250AAKS และ 250YS อยู่ ขอดูด้วยนะครับ

ราคา ของ2อันนี้มันโดด กันมากทีเดียว เลยขอมาปรึกษาอะครับ เอามาแค่เล่นเกมส์ ลง SYSTEM แปลงไฟล์ โหลดบิท บลาๆ ~~~ แต่อยากรู้ว่า 2 ตัวนี้ ถ้าเอามา Raid แล้วต่างกันมากไหมอะครับ

ขอบคุณนะครับ

raid 0 แรงสุด

Comment

Originally posted by Tanoi2006 View Post
      raid 0 แรงสุด
      -*- ครับ ทราบครับว่า Raid 0 แรงแต่อยากรู้ว่า 2ตัวนี้เอามาทำ Raid 0ตัวไหนแรงกว่ากัน แล้วถ้า ไม่ทำ Raid 0 ตัวไหนจะเจ๋งกว่ากันอะครับ

Comment

YS แรงกว่า KS ชัว แต่รอคนใช้จริงๆ มาบอกนะ อิอิ

ผมก็ว่าจะหา Seagate ES.2 500GB อีกซักตัว มาลอง Raid 0 + + (เงินมะมี)

Comment

Originally posted by tonzakung View Post
          YS แรงกว่า KS ชัว แต่รอคนใช้จริงๆ มาบอกนะ อิอิ

ผมก็ว่าจะหา Seagate ES.2 500GB อีกซักตัว มาลอง Raid 0 + + (เงินมะมี)
          ขอบคุณนะครับ

Comment

ดัน

Comment

ดัน

Comment

ดัน

Comment

อันนี้ของผม 250 กิก KS ลูกเดียวนะคร้าบ
                  Attached Files

Comment

Originally posted by ห้าวซัง View Post
                    อันนี้ของผม 250 กิก KS ลูกเดียวนะคร้าบ
                    ขอดูผลการเททสความไวหน่อยได้ไหมอะครับ

Comment

ks แรงกว่า ys ครับ
                      แต่การเดินของ ys นิ่งกว่าเยอะ ตามแบบฉบับ Enterprise

Comment

Originally posted by ShutterV View Post
                        ks แรงกว่า ys ครับ
                        แต่การเดินของ ys นิ่งกว่าเยอะ ตามแบบฉบับ Enterprise
                        ครับ ขอบคุณนะครับ

Comment

ks แรงกว่าครับ

แต่ ys มันนิ่งกว่า ทนถึกกว่า เงียบกว่าหน่อยๆด้วย มีบางท่านบอกมาว่า ยังร้อนน้อยกว่าด้วยครับ

สรุป ks มันไวกว่านิดหน่อย แต่ถูก

ส่วน ys มัน ถึก ทนดี นิ่งกว่า เงียบกว่า และอาจจะร้อนน้อยกว่าครับ และราคาก็สูงกว่านิดๆด้วย

ปล. อ้อ... ผมก็ใช้ 5001ABYS น่ะครับ ในความรู้สึก ผมก็ว่ามันเงียบหว่า 320AAKS จริงๆนะ

Comment

Originally posted by ez2q2031 View Post
                            ks แรงกว่าครับ

แต่ ys มันนิ่งกว่า ทนถึกกว่า เงียบกว่าหน่อยๆด้วย มีบางท่านบอกมาว่า ยังร้อนน้อยกว่าด้วยครับ

สรุป ks มันไวกว่านิดหน่อย แต่ถูก

ส่วน ys มัน ถึก ทนดี นิ่งกว่า เงียบกว่า และอาจจะร้อนน้อยกว่าครับ และราคาก็สูงกว่านิดๆด้วย

ปล. อ้อ... ผมก็ใช้ 5001ABYS น่ะครับ ในความรู้สึก ผมก็ว่ามันเงียบหว่า 320AAKS จริงๆนะ
                            ครับ ขอบคุณนะครับ

Comment

ตกลงksกะysใครแรงกว่ากันแน่ครับ

Comment

Working...
                              X