Announcement

Collapse
No announcement yet.

ATI3870/512mb จะไหวกับจอ22" ไหม เล่น GTA4 ได้ขนาดไหน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ATI3870/512mb จะไหวกับจอ22" ไหม เล่น GTA4 ได้ขนาดไหน

พอดีว่าจะซื้อ PC มาเล่นเกมส์ Online + Offine
    ว่าจะซื้อ spec แบบ พอเพียง
    Amd-x2:5200 2.7mhz
    ECS-780GM-A
    Geil Value 2*2gb
    Gigabyte 3870
    แล้วก็จอ GlossyScreen เล็งไว้ 22นิ้ว

ไม่รู้ว่าจอจะ ใหญ่ไปสำหรับ 22" หรือป่าว
    ลดขนาดจอมาเป็น 19 นิ้วดีกว่าไหม (่แต่ใจชอบ 22)

ซื้อมาเล่นเกมส์เผื่ออนาคต series BattleFiled,Call of Duty,
    เกมส์ออนไลน์ก็ World of Warcraft + Aion

จะไหวรึป่าวครับ 3870 ตัวนี้

แล้วก็ 3870 ดีกว่า 4670 ใช่ปะครับ สำหรับเล่นเกมส์

3870 ดีกว่า 4670 ครับ

ผมขอยกเว้นเกม GTA4 สัก1เกมครับ เพราะเค้าพอตมาไม่ค่อยดีเท่าไร เลยกินที่ CPU มากกว่า VGA ครับ กิน CPU ผมหมายถึง 4หัวนะครับ เป้นเกมที่เห็นผลชักเลยว่า 4 หัวได้เฟรมเรทมากกว่า2 หัว เยอะทีเดียว

ถ้าเป้นเกมอื่นๆปรับสุดหมดก็ลื่นครับ(ยกเว้น crysis ละกัน) เกมonline ลื่นทุกเกม Aion ไม่เท่าไรหรอกครับ

Comment

Originally posted by playplay View Post
      3870 ดีกว่า 4670 ครับ

ผมขอยกเว้นเกม GTA4 สัก1เกมครับ เพราะเค้าพอตมาไม่ค่อยดีเท่าไร เลยกินที่ CPU มากกว่า VGA ครับ กิน CPU ผมหมายถึง 4หัวนะครับ เป้นเกมที่เห็นผลชักเลยว่า 4 หัวได้เฟรมเรทมากกว่า2 หัว เยอะทีเดียว

ถ้าเป้นเกมอื่นๆปรับสุดหมดก็ลื่นครับ(ยกเว้น crysis ละกัน) เกมonline ลื่นทุกเกม Aion ไม่เท่าไรหรอกครับ
      เเล้วramจอ512 mb

เห็นผลต่างระหว่างจอ 22 กะ 19 นิ้วมากไหม
      เพราะถ้าเล่นเเรมจอ 1gb คงต้อง 8800GT
      เเต่อยากได้ atiมากกว่าหน่ะครับ

Comment

ส่วนใหญ่ ram VGA เค้าก็เล่น 512 กันแหละครับ พอเหลือๆแล้ว
        แต่ถ้า VGA รุ่นล่างๆต่อให้ ram VGA 1G ก็ไม่ได้ช่วยอะไรครับ

-เปิดไปอ่านกระทู้เก่าๆ หน่อยก็ได้ มีเทส ram VGA 256/512/1G

Comment

Working...
        X