Announcement

Collapse
No announcement yet.

หลอด LED ที่โชว์ power เขาใช้กันกี่ V ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หลอด LED ที่โชว์ power เขาใช้กันกี่ V ครับ

ว่าจะเปลี่ยนไฟที่แสดง Power on กับไฟแสดงสถานะ Hdd ที่เคสครับ ไม่รู้ต้องซื้อหลอด LED กี่ V ผมไปแงะดูมันต่อสายจากช่องเสียบ System Panel ที่ MB มาที่ LED เลย
    Last edited by BAbyBooM; 13 May 2009, 12:44:10.

3.6V ง่ะครับ ดูตามของเดิมนะครับเรื่องขนาด ว่าเป็น 3 มม หรือ 5 มม ใช้แบบซุปเปอร์ไบร์ทก็ได้ครับ สว่างดี
    ลองไปหารายละเอียดของLEDได้ที่นี่ครับ กด

Comment

Originally posted by aekshow View Post
      3.6V ง่ะครับ ดูตามของเดิมนะครับเรื่องขนาด ว่าเป็น 3 มม หรือ 5 มม ใช้แบบซุปเปอร์ไบร์ทก็ได้ครับ สว่างดี
      ลองไปหารายละเอียดของLEDได้ที่นี่ครับ กด
      ขอบคุณครับ ไวจริงๆ 5 mm ครับ

Comment

Originally posted by BAbyBooM View Post
        ขอบคุณครับ ไวจริงๆ 5 mm ครับ
        ช่วยๆกันครับ

ปล.ผมมั่ว

Comment

ซูปเปอร์ไบร์ 4ขา ตัวละ 5บาท สว่างดี

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=466599

ดูครับ แต่ละขนาดแต่ละสี ใช้กี่โวต์

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ อ่านความรู้หลอด LED แล้วแล้วยังงี้ต้องซื้อตัว R มาต่อด้วยหรือเปล่าเห็น LED ตัวที่ติดเคสมันไม่มีตัวต้านทานเลยนะ (สายไฟมันต่อจากขา LED ตรงแล้วไปเสียบที่ System Panel เลยง่ะ)

Comment

Originally posted by BAbyBooM View Post
                ขอบคุณทุกท่านครับ อ่านความรู้หลอด LED แล้วแล้วยังงี้ต้องซื้อตัว R มาต่อด้วยหรือเปล่าเห็น LED ตัวที่ติดเคสมันไม่มีตัวต้านทานเลยนะ (สายไฟมันต่อจากขา LED ตรงแล้วไปเสียบที่ System Panel เลยง่ะ)
                เคสของ จีวิว ผมเคยแกะดู มันดร๊อป Rมาด้วยนะครับ ส่วนบอร์ดรุ่นใหม่ๆน่าจัจ่ายมา3Vน๊ะ (เดาไม่เคยวัด) เคยวัดบอร์ดเก่า มันจ่าย 12Vครับตรงไปเพาเวอร์

Comment

Working...
                X