Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่น้องคับเชิญเข้ามาช่วยผมเรื่องการซื้อCPUที่คับ ด่วน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่น้องคับเชิญเข้ามาช่วยผมเรื่องการซื้อCPUที่คับ ด่วน

คือว่าเมื่อตอนค่ำๆวันนี้ผมได้ไปซือ้CPUมาเป็นX2 3600+ ผมถามเค้าว่าตัวนี้เป็น65nmมั้ย เค้าบอกว่าใช่คับยืนยันว่าไงก็เป็นตัว65nmแต่พอผมเอามาใส่เครีืองผมปรากฏว่า เป็น90nm แร้วอย่างนี้จาทำไงดีอะคับ เจ็บใจมากจาเปลี่ยนคืนได้มั้ยถ้ามันไม่ให้คืนหรือแลกเป็นรุ่นอื่นจาทำไงดี คับ ฟ้อง สคบ.ได้มั้ย
    ไม่รู้จาตั้งหมวดไหนดีเดือดร้อน+เสียหายคับ รบกวนMODอย่าพึ่งลบนะคับ
    ซื้อที่พิดโลกคับ เป็นร้านในเครือแอดไวซ์อะคับ
    พอซื้อแร้วมันยังบอกอีกนะคับว่าไม่รับเปลี่ยนหรือคืนอะ
    ช่วยทีจบๆคับ
    จบลงด้วยดีแล้วคับพี่น้อง ขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากที่ให้คำแนะนำคับ และเอาใจช่วยคับ
    Last edited by dordeg; 29 Jan 2008, 11:14:27.

อ้าวหลอกล่วงผู้บริโภคนิครับ
    แต่คนขายอาจไม่รู้จริง
    ไปที่ร้าน คุยก่อนดีกว่าครับ ว่ายังไง
    ไม่ได้ค่อยดำเนินเรื่องต่อครับ

Comment

Originally posted by POKOP View Post
      อ้าวหลอกล่วงผู้บริโภคนิครับ
      แต่คนขายอาจไม่รู้จริง
      ไปที่ร้าน คุยก่อนดีกว่าครับ ว่ายังไง
      ไม่ได้ค่อยดำเนินเรื่องต่อครับ
      เห็นด้วยครับ

Comment

ไปซื้อร้านไหนมาครับ หรือซื้อจากคนในบอร์ด

Comment

ซื้อที่ไหนครับท่าน

Comment

ลองไปคุยกัน พนง. ที่ขายให้เราดูครับว่าเขาจะรับผิดชอบแบบไหน

Comment

ลองโทรหรือไปคุยกับทางร้านดูก่อนนะคัฟผมว่าคงเข้าใจผิด(ถ้าซื้อที่ร้านนะ)

Comment

ขอให้เคลียร์ได้ค่ะ เอาใจช่วย

Comment

ซื้อที่พิดโลกคับ เป็นร้านในเครือแอดไวซ์อะคับ
                  ช่วยทีๆคับ

Comment

กล่องมีทำไม ไม่เบิ่งละคับพี่น้อง

Comment

Originally posted by โอชิน View Post
                      กล่องมีทำไม ไม่เบิ่งละคับพี่น้อง
                      กล่องมันไม่มีบอกคับว่ากี่nm มีแต่บอกว่า65W

Comment

คิดว่าคนขายไม่มีความรู้ครับ เมื่อวานผมไปดูที่ร้านM&Dเค้าก็บอกว่าเดี๋ยวนี้เปน65nmหมดแล้ว เลยขอดูกล่องเค้าก็ชี้ไปที่เลข65Wที่หน้ากล่องอีกฮิฮิ สุดท้ายผมดูเองมันเปนความเร็ว2.0G ของ90nm
                        วิธีดู65nm ของx2 3600+ที่รหัสบนกล่องจะลงท้ายด้วยDD และความเร็ว1.9Gครับ

Comment

Originally posted by 014860406034 View Post
                          ลองไปคุยกัน พนง. ที่ขายให้เราดูครับว่าเขาจะรับผิดชอบแบบไหน
                          ถามแล้วคับพูดแบบไม่รับผิดชอบเลยคับ ไม่รับเปลี่ยนไม่รับคืนยืนยัยว่าเป็น65nm มีพยานคับผมไปซื้อกัน2คน
                          เป็นแแบนี้จาแก้ไขไงดีคับ

Comment

Originally posted by 4604069 View Post
                            คิดว่าคนขายไม่มีความรู้ครับ เมื่อวานผมไปดูที่ร้านM&Dเค้าก็บอกว่าเดี๋ยวนี้เปน65nmหมดแล้ว เลยขอดูกล่องเค้าก็ชี้ไปที่เลข65Wที่หน้ากล่องอีกฮิฮิ สุดท้ายผมดูเองมันเปนความเร็ว2.0G ของ90nm
                            วิธีดู65nm ของx2 3600+ที่รหัสบนกล่องจะลงท้ายด้วยDD และความเร็ว1.9Gครับ
                            วิธีดู65nm ของx2 3600+ที่รหัสบนกล่องจะลงท้ายด้วยDD และความเร็ว1.9Gครับถูกต้องแล้วครับ

Comment

Originally posted by TAXI View Post
                              วิธีดู65nm ของx2 3600+ที่รหัสบนกล่องจะลงท้ายด้วยDD และความเร็ว1.9Gครับถูกต้องแล้วครับ
                              ก็ซื้อมาแร้วอะคับ จาให้แก้ไขไงดีอะ ช่วยหน่อยๆ

Comment

Working...
                              X