Announcement

Collapse
No announcement yet.

Dlink DSL-2542B เซ็งกับอาการไฟแดง ช่วยด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Dlink DSL-2542B เซ็งกับอาการไฟแดง ช่วยด้วยครับ

พอดีเพิ่งเซ็งกับเร้าเตอร์ไวเลสทรู ที่เล่นๆไปแล้วเข้าเว็ปไม่ได้ เอาซื้อใหม่ก็ได้ เลยไปเดินเล่นที่พันธุ์ทิพย์ ได้ เจ้า Dlink DSL-2542B มา ก็จัดการ setup แบบคร่าวๆแบบทุกตัวที่เคย set แต่ไม่เคยเจอปัญหานี้ครับ พอ setup เสร็จ(แบบเข้าไป manage หน้าเว็ปนะครับ ไม่ได้ใช้ cd) ก็เล่นได้ปกติครับ เล่นไปสักพัก ตรงดวงที่เขียนว่า internet จากสีเขียวเปลี่ยนเป็นสีแดง งงครับทีนี้ก็นึกว่าเน็ตหลุด เข้าไปดูที่หน้าเว็ป อ้า ip ก็ยังอยู่ มันยังไงกันละเนี่ย ต้อง reboot หรือไม่ก็ชักสายสัญญาณออกให้มันต่อใหม่ มันถึงจะเล่นได้ครับ แต่เล่นไปสักแปปก็เป็นอีก วอนผู้รู้ช่วยด้วยครับผม

ลอง up firmware ดูก่อนซิครับ ว่าแก้ได้ไหม

Comment

สาเหตุเดียวกะ xbox ป่าว

Comment

ร้อนใหม ?

Comment

ไม่ร้อนนะครับ แล้วก็สัญญานเน็ตไม่ได้หลุดด้วย ip ก็ยังอยู่ แต่เปิดเว็ปไม่ได้แล้วก็ไฟแดงขึ้น ส่วนเรื่องเฟิร์มแวร์ เจอแต่ของ 2540 อะครับไม่รุ้ใช้ด้วยกันได้รึเปล่า

Comment

ตัวเดียวกัน เป็นเหมือนกันเลยครับ T_T

Comment

Originally posted by cocop View Post
              ตัวเดียวกัน เป็นเหมือนกันเลยครับ T_T
              แล้วท่านแก้ปัญหายังไงเหรอครับ ช่วยชี้แนะด้วยครับ ตอนนี้อยากจะบ้าแล้วครับ
              ปล.ตอนนี้มันไม่เขียวแล้วครับ พอ connect ติดมันแดงเลยแต่เล่นได้นะครับ แต่ก็ไม่รู้จะเล่นได้นานเท่าไหร่ เพราะมันขึ้นสีแดงนี่มันต้องไม่ปกติแน่ๆ

Comment

แล้วท่านใช้ adapter ของตัวใหม่รึเปล่าครับ

Comment

Originally posted by dinodivodear View Post
                  แล้วท่านใช้ adapter ของตัวใหม่รึเปล่าครับ
                  adapter จ่ายไฟนี่ใช้ของมันที่มาในกล่องเลยครับ ไม่ได้ใช้ผิดแปลกแหวกแนวแต่อย่างใด

Comment

อ่อ ขอโทษทีครับอ่านผิด อะแดปเตอร์มีตัวเก่าตัวใหม่ด้วยเหรอครับ แล้วรูปร่างหน้าตามันเป็นยังไงหว่า ตัวเก่ากับตัวใหม่ เดี๋ยวผมกลับบ้านไปแล้วจะถ่ายรูปให้ดูครับ

Comment

ผมใช้อยู่ไม่เป็นนะครับ... ถ้าแดงแสดงว่าสัญญาณกำลังมีปัญหาครับ

ปล. ใช้ที่ Office ครับ... ร่วมกับ Net TOT ขอรับครับผม

Comment

หยั่งกะ XBOX 55+

Comment

Working...
                        X