Announcement

Collapse
No announcement yet.

พัดลม Thermaltake กับ Cooler Master ยี่ห้อไหนน่าใช้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พัดลม Thermaltake กับ Cooler Master ยี่ห้อไหนน่าใช้

พัดลมติดเคสขนาด 12 นิ้ว แบบมีไฟของอะไรน่าใช้ครับ ระหว่าง TT กับ CM

ดีพอ ๆ กันครับ เครื่องผมมีทั้งสองยี่ห้อในเคสเดียว

Comment

เปรียบเทียบข้อแต่ต่าง ที่พอจะมีของทั้งสองยี่ห้อได้มั้ยครับ

Comment

ไม่เคยใช้พัดลม CM อ่ะคับ - -" มีแต่ Tt

ผมชอบที่กันพัดลมอ่ะครับ ที่มันเป็นเหล็กปิดกันเด็กเอานิ้วจิ้ม -*- ตรงกลางมันมีโลโก้ ผมว่าสวยดี (ความเห็นส่วนตัวคับ)

Comment

ของ TT มัน 2000 รอบคับ ส่วน CM มันแค่ 1200 รอบเอง
          ถ้าจะเอาไปติดเคสเอาของ CM ดีกว่าเพราะเงียบกว่า
          ส่วนถ้าจะเอาไปติดกับ sink พวก Ninja , Ultra-120 ก็เอา TT ไปเลยคับจะได้ประสิทธิภาพดีกว่าคับ

ปล. พัดลมมีแค่ 12 cm เน้อ ไม่ใช่ 12 นิ้วจ้า ถ้า 12 นิ้วละก็เคสบินได้แน่ๆเรย อิ อิ

Comment

แล้วแต่จะเลือกครับ งานพอๆกันครับ

Comment

ซื้อตัว 50 บาท ได้ 10 ตัว ครับ

Comment

Originally posted by TNTm64 View Post
                เปรียบเทียบข้อแต่ต่าง ที่พอจะมีของทั้งสองยี่ห้อได้มั้ยครับ
                ถ้าซิ้อแยกสำหรับพัดลม2ยี่ห้อนี้cmจะสวยกว่าครับ(ส่วน่ตัวนะ)และรอบจะเบากว่าครับคือรอบ1220/นาที ได้เสียงเบาครับ ซึ่งต่างจากttตรงที่ออกสีฟ้าสำหรับไฟครับและแรงมากในซีรี่ย์ธันเดอร์เบลดครับวิ่ง2000/นาทีดังมากครับใช้นานๆถ้าการติดตั้งแบบถอดเข้าออกบ่อยๆจะทำให้กระทบกับสายไฟอาจจะทำให้บางหลดไม่ติดครับคือดับเลยและมีแค่3หลอดเท่านั้นครับ(cmจะมี4ดวงและน้ำเงินเข้มมาก) ส่วนเสียงทำงานก็ดังโครตครับจากที่ใข้อยู่ครับ ส่วนttที่ติดมากับเคสนั้นจะสีเข้มกว่าและวิ่งที่1400รอบ/นาทีครับออกสีน้ำเงินผมว่าสวยกว่านะครับ
                ****ผมเปรียบเทียบกับขนาด12เซนเหมือนกันนะครับ****ก็แล้วแต่ชอบครับ แต่ผมเลือกcmครับหรูกว่าครับ แต่ถ้าเน้นการใช้งานttผมว่าดร็อปรอบไป7vก็วิ่งราว1200รอบได้เหมือนกันครับส่วนไฟก็ฟ้าอ่อนลงเกือบน้ำเงิน(จากการที่ลองทำมาแล้วครับ) และอีกเรื่องคือรอบสูงของttจะกินไฟมากกว่านะครับ

Comment

อย่างที่เค้าบอกนะครับขึ้นอยู่กับความชอบมากกว่าครับ

Comment

Originally posted by Amagin View Post
                    ของ TT มัน 2000 รอบคับ ส่วน CM มันแค่ 1200 รอบเอง
                    ถ้าจะเอาไปติดเคสเอาของ CM ดีกว่าเพราะเงียบกว่า
                    ส่วนถ้าจะเอาไปติดกับ sink พวก Ninja , Ultra-120 ก็เอา TT ไปเลยคับจะได้ประสิทธิภาพดีกว่าคับ

ปล. พัดลมมีแค่ 12 cm เน้อ ไม่ใช่ 12 นิ้วจ้า ถ้า 12 นิ้วละก็เคสบินได้แน่ๆเรย อิ อิ

โฮ้ๆๆ พิมพ์ผิดไม่รู้ตัวเป็นนาน 12 นิ้วเนี่ย แทนพัดลมตั้งโต๊ะได้เลยนิ

Comment

Originally posted by TNTm64 View Post
                      โฮ้ๆๆ พิมพ์ผิดไม่รู้ตัวเป็นนาน 12 นิ้วเนี่ย แทนพัดลมตั้งโต๊ะได้เลยนิ
                      ขนาดของพัดลม กำหนดเรียกเป็น มม. ครับ
                      ไม่เรียกเป็น ซม. หรือ นิ้ว ครับ
                      ตัวอย่างเช่น 120มม. เป็นต้น

Comment

Tt กล่องไม่สวยครับ ผมไม่ซื้อเพราะงี้แหละ
                        ไร้สาระนะ

Comment

ผมก็ว่างั้นอะ ผมดู Tt มันไม่สวย ไม่เนียบ เลยซื้อแต่ CM กับ Vantec
                          (ความเห็นส่วนตัว)

Comment

Originally posted by caesarean View Post
                            ขนาดของพัดลม กำหนดเรียกเป็น มม. ครับ
                            ไม่เรียกเป็น ซม. หรือ นิ้ว ครับ
                            ตัวอย่างเช่น 120มม. เป็นต้น
                            ใช้ไม่ได้ทุกครั้งหรอกนะครับ เพราะผมเพิ่งไปถามคนขายร้าน TK มา ว่า
                            พัดลม 120 มม. นั้นเท่าไหร่ครับ
                            คนขายมองหน้า แล้วบอกว่า
                            12 เซน สี่ร้อยบาทครับ

Comment

Tt ทำพัดลมดีครับ จากที่เคยๆได้จับมา ถึงแม้ว่างานอาจจะดูไม่เนียนเท่า CM แต่พัดลม Tt จะให้ลมได้มากกว่าพัดลม CM ที่ขนาดเดียวกัน ความเร็วรอบเท่ากัน เพราะออกแบบใบพัดมาดีกว่า

Comment

Working...
                              X