Announcement

Collapse
No announcement yet.

New release!!! Biostar TP35D2-A7 BIOS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• New release!!! Biostar TP35D2-A7 BIOS

แจ้งข่าวสำหรับคนใช้บอร์ดตัวนี้อยู่นะครับ สามารถไปโหลด BIOS ตัวใหม่มา update ได้แล้วนะครับ สิ่งที่ได้เพิ่มขึ้นมาก็คือสามารถปรับ CL ของแรมได้มากกว่าเดิมครับ จากเดิมที่ปรับได้แค่ 5,6 แต่ตัวใหม่นี้สามารถปรับได้ตั้งแต่ 3-6 เลยครับ เลยเอามาบอกกันนิดนึง

โหลดได้ที่นี่ครับ เลือกเวอร์ชั่น 823 นะครับ

รู้สึกว่าจะช่วยให้ oc ได้ดีขึ้นอีกเล็กน้อยด้วยนะครับ จากก่อนหน้านี้เจ้า 2140 ของผมยังไงก็ลากได้แค่ FSB 333 เท่ากับที่ทำ BSEL Mod ได้ แต่ตอนนี้ลากได้มากขึ้นอีกหน่อยเป็น FSB 345 แล้วครับ

Comment

อยากทราบว่าถ้าอัพแล้ว เลิกทำ BSEL แล้วจะลากได้มั้ยครับผม

Comment

Originally posted by tonzakung View Post
        อยากทราบว่าถ้าอัพแล้ว เลิกทำ BSEL แล้วจะลากได้มั้ยครับผม
        ลากได้ไม่มีปัญหาครับ แต่ถ้าไม่ทำ BSEL ละก็ ถ้าเอาพวก bus 800 มาลาก ต้องใช้แรมโคตรเทพด้วยครับ เพราะอัตราทดแรมต่ำสุดเป็น 3:5 คิดง่ายๆว่าถ้าจะ oc ไปที่ FSB 400 แรมต้องวิ่ง 1333 เลยนะครับ

Comment

Originally posted by Amagin View Post
          ลากได้ไม่มีปัญหาครับ แต่ถ้าไม่ทำ BSEL ละก็ ถ้าเอาพวก bus 800 มาลาก ต้องใช้แรมโคตรเทพด้วยครับ เพราะอัตราทดแรมต่ำสุดเป็น 3:5 คิดง่ายๆว่าถ้าจะ oc ไปที่ FSB 400 แรมต้องวิ่ง 1333 เลยนะครับ

ครับผม งั้นจะได้มะต้องแกะ ฟรอย ออก อิอิอิ เด๋วเอาผล มาลงให้ชม มั่งดีก่า

Comment

มันให้อะไรเยอะกว่านั้นนะแต่จำไมได้แต่ที่แน่ๆคือ ค่า CLแรม อิอิ ใช้อยู่ๆ

Comment

Originally posted by Hunter_JIK View Post
              มันให้อะไรเยอะกว่านั้นนะแต่จำไมได้แต่ที่แน่ๆคือ ค่า CLแรม อิอิ ใช้อยู่ๆ
              รู้สึกจะเพิ่มฟังก์ชั่น PWM ไว้ปรับรอบพัดลมมาเพิ่มอีกอย่างนะครับ เท่าที่ผมเจอตอนนี้อ่ะ

Comment

ขอบคุณอย่างแรงครับ...ใช้ตัวนี้อยู่หาตั้งนาน

Comment

Working...
                X