Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีมีปัญญาเรื่อง DirectX9.0c

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีมีปัญญาเรื่อง DirectX9.0c

คือ ผมลงเกมใหม่ๆมาเล่นอ่ะคับที่ใช้ DirectX9.0c ไม่ว่าจะเป็นเกม สเป็กสูง หรือ ต่ำ เเต่ส่วนใหย่
    จะเป็นสเป็กแบบต่ำๆ เอาง่ายๆเลย เกมออนไลท์ Cabal ก็เล่นไม่ได้ ทั้งๆที่ร้านเกมส่วนใหย่ก็ใช้
    FX5200

อาการก็
    ลงเกมเสดเรียบร้อยเเล้ว เเต่พอกดเข้าเกมมันก็ถามหา DirectX9.0c ทั้งๆที่ผมก็ลงไปเเล้ว

ผมเลยลองลงใหม่อีกรอบ เเต่มันก็ยังเป็นเหมือนเดิม

การ์ดจอของผมก็ GF FX5200 128mb

ไม่ทราบว่าเป็นที่การ์ดจอหรือป่าวคับ

ใครรู้ว่าต้องทำยังไงหรือรู้วิธีเเก้ไขก็ช่วยบอกหน่อยนะคับ

ขอบคุนมากๆเลยคับ

ก็หาโหลด DX9 ตัวใหม่ๆ มา Update ครับ

Comment

ลงมาทุกแบบเเล้วอ่ะคับ

หาอันไหม่มาลงก็เเล้ว

ประกดว่า เหมือนเดิมคับ

Comment

Originally posted by [FluKe]666 View Post
        ลงมาทุกแบบเเล้วอ่ะคับ

หาอันไหม่มาลงก็เเล้ว

ประกดว่า เหมือนเดิมคับ
        งั้นเป็นแบบนี้ผมโทษตัววินโดวส์ครับ
        ไม่เสถียรนะ หาแผ่น XP ตัวใหม่ๆ ลงโลดครับ จะได้กระจ่าง

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          งั้นเป็นแบบนี้ผมโทษตัววินโดวส์ครับ
          ไม่เสถียรนะ หาแผ่น XP ตัวใหม่ๆ ลงโลดครับ จะได้กระจ่าง
          ปัญญาหาคือผมลงวินโดไม่เป็น

มีเว็ปไหนสอบบ้างไหมคับ

Comment

Originally posted by [FluKe]666 View Post
            ปัญญาหาคือผมลงวินโดไม่เป็น

มีเว็ปไหนสอบบ้างไหมคับ
            แป๋วววววววววววว

ดันไปครับ รอท่านต่อไปหา ริงค์ มาให้นะครับ

Comment

อธิบายทียาวเลยนะเนี่ย อิอิ

Comment

เหอะๆ เเล้วถ้าส่งให้ร้านคอมทั่วไป มันจะสักเท่าไรอ่ะคับ

ถ้าลงวินโดใหม่อ่ะ

Comment

ลองลง DX9 ตัวนี้ดูงับ
                  มันจะอัพทั้งเก่าทั้งใหม่ให้ท่านเรียบร้อยเลยอ่ะ น่าจะพอช่วยได้มั้ง....
                  Attached Files

Comment

Originally posted by dears View Post
                    ลองลง DX9 ตัวนี้ดูงับ
                    มันจะอัพทั้งเก่าทั้งใหม่ให้ท่านเรียบร้อยเลยอ่ะ น่าจะพอช่วยได้มั้ง....
                    ขอบคุนนะคับ

เเต่มันก็ไม่ได้อยู่ดีอ่ะหึหึ

Comment

ใครมีความคิดเห็นแบบอื่นบ้างคับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                        ใช่แล้วครับ 5555++
                        รู้สึกของผมก็เคยเป็น ลงวินโดว์ ตัวใหม่หายครับ (แผ่นส่วนมากโมมาเยอะ)

Comment

สรุปคือต้องลงวินโดใหม่นั้นเองหึหึ

ยาวเลยงานนี้

Comment

300 บาทขาดตัวครับ ค่าลง windows ใหม่ยกไปเเถอะครับนะร้านซ่อมหนะครับ

Comment

ต้องลงwinxp v2006-2007ครับ เคยเป็น

Comment

Working...
                              X