Announcement

Collapse
No announcement yet.

ที่ ความเร็วเท่าๆกัน AMD หรือ intel ใครดีกว่าหรือครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ที่ ความเร็วเท่าๆกัน AMD หรือ intel ใครดีกว่าหรือครับ

ที่ความเร็วเท่าๆกับระหว่าง AMD หรือ intel ใครแรงกว่าครับ เช่น core2 2.4gh กับ X2 2.4 gh

แล้วค่ายไหนลากได้ง่ายและไกลกว่ากันครับเฉลี่ยๆนะ

ช่วโมงนี่ยกให้ Intel ล่ะครับ ทั้งความเร็วทั้ง OC ล่ะครับ

Comment

C2D ครับ ฟันทิ้ง!! เอ๊ย ฟันธงคร้าบบบ

Comment

^^
        ผ่านมาแล้วก็ผ่านไป

Comment

ถ้าไม่ใช่ C2D เอเอ็มดีได้เปรียบครับ
          ---------------------------
          ถ้าคล๊อก C2D ก็ได้เปรียบอีกครับ

Comment

C2D แน่นอน..

Comment

ถ้าเล่นที่เดิมๆไม่ overclock AMD กินครับ เล่นครบแล้วทั้ง2ค่าย (Intel ทำงานพวก วีดีโอไวกว่า)
              แต่ถ้า OC C2D ครับ (ขึ้นอยู่กับบอร์ดด้วย แต่ AMD ไม่ต้อง mod ลากได้เลย)
              แต่ใช้งานจริงไม่ค่อยต่างกันมากจนรู้สึกชัดเจนถ้าไม่ได้เอาไปตัดต่อวีดีโอ

บอร์ด Value ที่ Crossfire ได้ Feature เพียบ Chip P31 ครับลากได้ 3GHz ขึ้นและไม่ต้อง BSEL มันล็อค BUS PCI-EX ได้
              Last edited by Khow; 3 Dec 2007, 13:29:59.

Comment

clock เท่ากัน Intel coremicro เหนือกว่า K8 ครับผม

Comment

เอาเวลาไปนั่งคิดดีกว่า ทำยังไงจะได้เล่น c2d 4ghz

Comment

อย่างถ้า E2180 VS X2 4000+ ใครจะชนะหว่า ไม่รู้เลย อ่ะ

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                      เอาเวลาไปนั่งคิดดีกว่า ทำยังไงจะได้เล่น c2d 4ghz
                      แรงๆๆๆ

Comment

อยากรู้เหมือนกานนะ

Comment

E2140 @2.1GH กะ AMD 4000+@2.1GH นี่ ใครชนะอ่ะ

อยากรู้เหมือนกัน

Comment

Originally posted by maxy View Post
                            E2140 @2.1GH

หลับหูหลับตา กด มันก็ 3.2 แล้ว

Comment

Originally posted by maxy View Post
                              E2140 @2.1GH กะ AMD 4000+@2.1GH นี่ ใครชนะอ่ะ

อยากรู้เหมือนกัน

แค่อยากทราบว่า ใครชนะที่ความเร็วเท่านี้อ่ะ
                              ไม่ได้ถามว่า OC แล้ว C2D ชนะ อ้ะ อิอิ

Comment

Working...
                              X