Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะรู้ได้ยังไงว่า cpu และ m/b ตัวไหน oc ได้บ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by samutss View Post
    ถ้าเป้นผมจะให้ชื่อเว็บสัก 2 หน้ากระดาษ ดูจนบ้าเลย
    กล้าให้ ก้อกล้าดูนะเอ้อ 555+

Comment

จริงป่ะ เดี๋ยวลิสให้ สัก 2 วัน

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
        ซูฮกเลยเหรอ
        ดังแล้วท่าน

Comment

ผมโหลด แมนนวล มาดูครับ ถ้าสนใจรุ่นใหนพิเศษ เพราะ บอร์ดแรงๆ มีไม่กี่รุ่นหรอกครับ

Comment

Originally posted by samutss View Post
            จริงป่ะ เดี๋ยวลิสให้ สัก 2 วัน
            แล้วคนอ่านจะอ่านกี่วันล่ะเนี่ย - -"

Comment

Originally posted by wikorn View Post
              ผมโหลด แมนนวล มาดูครับ ถ้าสนใจรุ่นใหนพิเศษ เพราะ บอร์ดแรงๆ มีไม่กี่รุ่นหรอกครับ
              งบผมน้อย ไม่มีสิทธิไปเล็งรุ่นแรงๆ หรอกครับ แค่อยากจะรู้แบบกว้างๆ ว่าตัวไหน oc ได้บ้าง มีวิธีดูยังไง แค่นั้นแหละครับ

Comment

จากที่ทำความเข้าใจมาถึงตอนนี้ ...
                สรุปว่า cpu , vga และ ram มัน oc ได้ทุกตัว แต่ตัวแปรที่จะทำให้เครื่องเรา oc ได้หรือไม่ได้อยู่ที่ m/b
                เพียงแต่ว่า oc ได้มากน้อยแค่ไหน มันขึ้นกับรายละเอียดปลีกย่อยของแต่ละตัวด้วย
                แบบนี้ ผมเข้าใจถูกมั้ยครับ ?

Comment

ถูกๆๆๆๆๆๆต้องแล้วครับๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

Working...
                  X