Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามความคุ้มค่าจาก X1950Pro จะขยับไปเป็น HD3870 OC

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามความคุ้มค่าจาก X1950Pro จะขยับไปเป็น HD3870 OC

คือใช้มาปีกว่าๆตอนนี้เกมส์ใหม่ๆออกมาเยอะเหลือเกิน
    ตอนนี้ติด PES2008 + Assassin's Creed + Tom Clancy's Rainbow Six Vegas 2
    เล่นแล้วรู็สึกมันไม่ลื่นเท่าที่ควร เลยอยากจะถามว่า
    ตอนนี้ถ้าเปลี่ยนจาก 1950Pro ไปเป็น 3870oc
    จะคุ้มมั๊ยครับ หรือว่าจะรอซีรี่ย์ 4xxx ดีครับ

ขอบคุณครับ

คุ้มอยู่ครับ..แต่ cpu อาจจะทำให้คอขวดนะ

Comment

Originally posted by Alatal2iel View Post
      คุ้มอยู่ครับ..แต่ cpu อาจจะทำให้คอขวดนะ
      ตัว CPU เองผมก็อยากเปลี่ยนอยู่นะครับ
      อยากจะข้ามค่ายมาเล่น Core2 Quad แต่....ติดที่ว่าราคามันยังแพงไปนิดอ่ะครับ
      ใจเลยอยากจะอัพ VGA ไปก่อน แล้วรออีกสักพักให้ราคา quad มันลงอีกนิด
      แต่ถึงตอนนั้นก็กลัวว่าจะ HD4xxx จะออกอีก ฮ่าๆๆๆๆ

พูดไปพูดมาเริ่มสับสน....เอาเป็นว่า เปลี่ยนตอนนี้หรือรอ HD4xxx ดีครับ

ps.ใครพอทราบข่าว HD4xxx บ้างครับ

Comment

แนะนำให้เปลี่ยน พร้อม cpu เลยครับ เพราะมันเป็น คอขวดอยู่ (ปัญหาเดียวกับผม)

Comment

สเปคเครื่องก็ยังOKอยู่เลยนะ >.<

Comment

Working...
          X