Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่น้องครับสอนผมเล่น dota หน่อยครับ อย่าหาว่าผมโง่เลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by intelpentiumd View Post
    พี่น้องครับสอนผมเล่น dota หน่อยครับ อย่าหาว่าผมโง่เลย

ตามนั้นครับ ช่วยบอกวิธีการออกของ ผสมของ การใช้สกิล ต่างหน่อยครับ
    ไม่ต้องห่วงครับท่านมีเพื่อนอยู่ตรงนี้อีกคนแล้ว

Originally posted by ARES View Post
    เริ่มแรกทำไงก็ได้ อย่า DIE อย่า ATM อย่า SOD อย่าไปให้เค้า Q เพราะไม่อย่างงั้นแล้ว ฝ่ายตรงข้ามจะ LV สูงมากและของโหดมาก ในทีมมี ATM ซักตัวก็แพ้แล้ว ถึงฮีโร่จะโหดขนาดไหนก็เหอะ เลเวลน้อย ของกากมันก็เท่านั้นแหละ

ยังไงก็ตาม ทีมเวิคสำคัญสุด สังเกตมินิเมพบ่อยๆ คอยฟังเพื่อนเตือน และคอยเตือนเพื่อน คอยดูเพื่อน เข้าไปช่วยถ้าเพื่อนจะตาย เข้าไปช่วยให้เพื่อน Q ฝ่ายตรงข้ามง่ายขึ้น ไปหนืด ไปสตั๊น ไปใบ้ ไปลาสช๊อต ไปรุม อะไรก็ได้ แต่ดูด้วย ไม่ใช่เข้าไปตายแทน หรือเข้าไปตายหมู่

ถึงฮีโร่จะเสียเปรียบ แต่ถ้าเก็บ LV ได้เร็วออกของได้เร็ว โอกาศชนะก็มีสูง แต่ก็นะ ถ้าในทีมไม่มีสาย str หรือไม่มี stun ก็ out เหอะ เหอๆ

พูดเหมือนเก่ง ผมก็ noob ฮา

แนะนำห้อง warcraft โผล่เข้าไปทีแล้วไม่คิดจะไปอีกเลย ฮีโร่กากๆ มันเล่นโคดโหดอ่ะ โผล่มานี่คือตายแน่ๆ ไม่ต้องหนี อยู่หลัง Tower ก็ไม่ช่วย เก็บเวลไม่ได้ โดนบีบจนแพ้
    ย่อมาจากอะไรบ้างน่ะครับนั่น

Comment

ผมว่าเกมนี้ มันสอนอะไร หลายๆอย่างนะครับ

สอนการมีสติ สอนการแก้ปัญหาเฉพาะหน้า

Comment

Originally posted by BusoH View Post
        ไม่ต้องห่วงครับท่านมีเพื่อนอยู่ตรงนี้อีกคนแล้ว

ย่อมาจากอะไรบ้างน่ะครับนั่น
        DIE = คงไม่ต้องแปลนะว่าอะไร - -*

ATM = ประมาณว่าคุณเป็นตู้ ATM เคลื่อนที่ไปให้ชาวบ้านไล่ฆ่าแล้วแจกตัง

SOD = ประมาณว่าทำเป็นเก่งไปนิดๆจนถึงมากหรือมั่นใจว่ารอดจนออกไปลุยเดี่ยว หารู้ไม่ ข้างหลังอีกฝ่ายมันดักรออยู่...ช่วงแรกๆอย่าพยายามสดกับ creep ให้เล่น save ไว้ดีที่สุด

Q = Kill ฆ่านั้นละ

ปล.แนะนำให้ดู Replay ปล่อยๆครับลองไปหามาดู

แต่ส่วนมากในลีกจะเล่น ap กัน กร๊าก ยากๆๆ

Comment

เอาง่ายๆชิลๆ แรกสุด ฝึกออกของให้โปรก่อนครับ หาแม็พที่มีบ็อท ซ้อมฆ่า+ออกของ พยายามตุ๋ย ใช้สกิลให้เป็น ทางที่ดี เล็งๆไว้1-2ตัวก่อนครับ เล่นมันแต่ตัวนั้นไปเลย พอเริ่มคล่องก้อลงbnetเลยครับ แต่บอกไปก่อนนะครับว่าnoob ไม่งั้นอาจมีการวิวาทได้

ศัพท์ง่ายๆ
          b - ถอย
          q - แน่นอน ฆ่าแมร่ง
          + - บุกเปิดเข้าไปเลย
          noob/kak/grean - ของมันรู้ๆกันอยู่ เนอะ!

เล่นไปบ่อยๆคุณก้อจะมีsenseเองแหละครับ
          Last edited by legendofsud; 23 Jun 2008, 23:36:09.

Comment

ดอทเอเล่นง่ายอ่ะ คับ
            ร้านเมพมี แกงค์เด็ก ป5ทีมานเล่นเก่งๆ ด้วยอ่ะคับ
            เก่งกว่าเมพอีกอ่ะ 5555555
            แปปๆ มานบุกมาแล๊ะ ใช้สกิล พริว เลยอ่ะ 5555

Comment

Working...
            X