Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามผู้ใช้ AX78 หรือ AMD770 + SB600 ทุกท่าน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมก็ว่า เจ๊ ที่ร้าน เซฟเวร์ ใจดีครับ

Comment

แล้วทำไมคุณไม่เซ็ทให้เป็นแบบที่คนทั่วไปทำละครับ

เปิดเครื่องโดยใช้ HD อะครับ

Comment

น่ากลัว....
        เป็นผมครั้งที่ 3 หรือ 4 ผมยอมเปลี่ยนยี่ห้อแล้ว

Comment

Originally posted by pop_eye View Post
          ผมก็ว่า เจ๊ ที่ร้าน เซฟเวร์ ใจดีครับ
          ครับ... ผมว่า เจ๊ฮวงแกใจดีนะครับ เปลี่ยนใหม่แกะกล่องให้ตั้งเป็น 10 รอบ ไม่ต้องรอด้วย พอเช็คว่าเสียจริง ก็หยิบของใหม่มาเลย

เปลี่ยนเป็นสิบหน... ยังไม่อารมณ์เสียเลย...

ไม่รู้ว่า ถ้าผมไปเจอร้านอื่น... จะเป็นยัีงไง

Originally posted by Npermsin View Post
          แล้วทำไมคุณไม่เซ็ทให้เป็นแบบที่คนทั่วไปทำละครับ

เปิดเครื่องโดยใช้ HD อะครับ
          นั่นก็เป็นการแก้ปัญหาทางหนึ่ง... แต่... นั่นคือ คุณต้องรู้สาเหตุที่แท้จริงก่อน... ถูกไม๊ครับ ?

และก่อนจะรู้ว่้าบอร์ดทั้งหมดของผมพังเพราะอะไร ใครจะไปรู้ล่ะครับ ทั้ง OCZ ยังไม่มีใครแนะนำผมเรื่องการตั้งค่า ใน Bios ซักคน... จนผมเจอเอง

และ... คุณมีรถที่มี 6 เกียร์... คุณเข้าเกียร์ 6 แล้วรถพัง... ทางโรงงานเลยถามว่า คุณไปเข้าเกียร์ 6 ทำไม... ทำไมไม่ขับแค่เกียร์ 5 อย่างคนอื่นเค้า ? คุณว่าตลกไม๊ ?

ถ้าเปลี่ยนคำถาม... เป็น..."ทำไมคุณถึงต้องไปตั้ง Bios อย่างนั้น...?" ยังเป็นการถามที่ดีกว่านะครับ... ( ไม่เหมือนกับคำถามของคุณนะครับ คล้าย... แต่ไม่เหมือน...คิดดูดีๆ )

Originally posted by linglom View Post
          น่ากลัว....
          เป็นผมครั้งที่ 3 หรือ 4 ผมยอมเปลี่ยนยี่ห้อแล้ว
          ครับ...

ตอนนี้... เรื่องของผม เป็นกระทู้แนะนำอยู่ที่ พันทิปแล้วครับ

http://www.pantip.com/tech/hardware/...HP2681095.html

ไปติดตามต่อได้ที่โ่น่นนะครับ... ( รอดมาครบอาทิตย์แล้ว... คงเป็นที่ Bios แน่แล้วครับ )

ไปพักผ่อนละ...
          Last edited by Blue_Dragonyx; 6 Dec 2008, 04:10:33.

Comment

เอาใจช่วยให้หาตัวคนร้ายเจอละกันครับ..

นึกว่าหาเจอแล้วนะเนี่ย..นานแล้วนะครับ..อิอิ..

Comment

สุดๆๆ

Comment

PCI ทำไมต้องปรับค่าด้วยหรอคับ อยากได้ความรู้เพิ่มคับ

Comment

ถอดถ่านออก แล้วเปิดใหม่ไม่หายรึ.....

Comment

ว่างๆ ผมจะลองทำตามที่ท่านบอกดูนะครับ

พอดีก็ อยากเคลม MB ด้วย

อาการของผมคือ ดับ แล้วก็ดับ ทำอะไรนิดหน่อยก็ดับ ต้องห้าม overclock ถึงไม่ดับ

แต่ตอนนี้ผมรู้สาเหตูแล้วครับ ว่าเป็นที่... CPU ครับ

Comment

ขายไปนานแล้วครับ AX78 จนจําไม่ได้แล้ว

Comment

Working...
                      X