Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องเลือกซื้อการ์ดจอ งับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องเลือกซื้อการ์ดจอ งับ

คือว่าที่บ้านตอนนี้ใช้เครื่อง hp pavillion a1257l อยู่
    spec โดยคร่าวๆคือ p4 3.06 ram 4 g
    ถามว่าถ้าจะเลือกซื้อการ์ดจอที่ดีที่สุดสำหรับเครื่องระดับนี้ ราคาไม่อยากให้เกิน 5000
    ควรจะเลือกอะไรดี ที่สนใจตอนนี้ก็คือ nvidia series 9
    แต่กลัวติดปัญหาคอขวดอะ ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นนะงับ

8800gt 1g แจ่มครับ...

Comment

8800GT ก็น่าสนน้าคัฟ ประมาณ4พันต้นๆ เล่นเกมได้สบายๆ(บางเกม) อิอิ

Comment

สรุปแล้วว่า 8800 จะคุ้มมากที่สุดในงบไม่เกิน 5000 ช่ายมะงับ และก็ไม่มีปัญหาคอขวดด้วยช่ายมะงับ
        ขอ confirm ด้วยงับ จะไปดึงพรุ่งนี้แหล่ะ อิอิ

Comment

งบ 5000 ขายของเก่าแล้วอัพ CPU+bord ด้วยเลยดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by amcrew View Post
            งบ 5000 ขายของเก่าแล้วอัพ CPU+bord ด้วยเลยดีกว่าครับ
            เปลี่ยนเครื่องใหม่หุหุ

Comment

Working...
            X