Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำแรมทีครับ bus 1066 ดีมะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำแรมทีครับ bus 1066 ดีมะ

แนะนำแรมทีครับ DDR2 bus 1066 ดีมะ

2gb (1gb * 2 )
    หรือ
    4gb (1gb * 4)
    หรือ
    4gb (2gb * 2)

ยี่ห้อไหนดี

geil
    baltix
    corsair
    g skill

แนะนำด้วยครับ รุ่นด้วยยิ่งดี

THANKS
    Last edited by sanky12123; 20 Dec 2008, 23:05:03.

ddr2ป่าว 3x1gb มันไม่ดูอัลแชนแนลนะครับ

Comment

Originally posted by amcrew View Post
      ddr2ป่าว 3x1gb มันไม่ดูอัลแชนแนลนะครับ
      แม่นแหล่วมันจะกลายเป็น Single แทน

---------------------------------------------------------------------

2x1GB + 2x512MB = 3GB แบบนี้ถึงจะ Dual ครับท่าน จขกท.

Comment

แล้วจะซ์อ 3 GB ทำไมล่ะครับ ซื้อ 4 GB ไปเลยสิครับ ถึงแม้วินโดวจะมองเห็นไม่ครบก็เถอะ

Comment

แก้แล้วครับ ช่วยแนะนำที

Comment

ก็ แรม 2x2 ไงครับ ง่ายสุด

Comment

2*2 1066 CL5 G.Skill ไม่แพงเท่าไรแล้ว
              sigpic
              -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
              -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
              งดแรงชั่วคราว

Comment

Originally posted by tor_za View Post
                2*2 1066 CL5 G.Skill ไม่แพงเท่าไรแล้ว
                คุ้มช่ายมะ จะได้ไปสอยแร้ว

Comment

Originally posted by sanky12123 View Post
                  คุ้มช่ายมะ จะได้ไปสอยแร้ว
                  จะว่าคุ้มก็คุ้ม วิ่ง 1100 CL5 PL-11 (1:1) @2.1 (real)

วิ่ง Othos - Blend 24hrs ได้

แต่ถ้าตัวอื่นที่ราคาถูกกว่าอัดไฟ 2.2 - 2.3 ก็ถึงเหมือนกัน (เน้นว่าบางตัว)

Comment

Originally posted by AmaKatsu View Post
                    จะว่าคุ้มก็คุ้ม วิ่ง 1100 CL5 PL-11 (1:1) @2.1 (real)

วิ่ง Othos - Blend 24hrs ได้

แต่ถ้าตัวอื่นที่ราคาถูกกว่าอัดไฟ 2.2 - 2.3 ก็ถึงเหมือนกัน (เน้นว่าบางตัว)
                    ท่าน OC เทพจิงๆ
                    คำถาม1ครับ
                    วิ่ง 1:1 มันดีกว่าแบบอื่นๆหรอครับ เช่น 5:6
                    (เคยเห็นคนบอกว่ต่างแต่ไม่รุสึกหรอก)

Comment

มันไม่รู้สึกจริงครับ เว้นจากว่าเราจะใช้โปรแกรมวัด

1:1 มันแบนวิดธ์เยอะสุดครับ (เอาไว้ลาก CPU ครับ)

ส่วน 5:6 มันทดตามสูตร ที่ไม่คอขวด (เห็นมีกระทู้นึงเขียนไว้แต่จำไม่ได้ละ)

------------------------------------------

ถ้า CPU เล่นบัสสูงก็ 550 /แรม 1100 ---> (1:1)

ถ้า CPU เล่นบัสไม่สูงเท่าไหร่ซัก 460 /แรม 1104 ---> (5:6)

Comment

Originally posted by AmaKatsu View Post
                        มันไม่รู้สึกจริงครับ เว้นจากว่าเราจะใช้โปรแกรมวัด

1:1 มันแบนวิดธ์เยอะสุดครับ (เอาไว้ลาก CPU ครับ)

ส่วน 5:6 มันทดตามสูตร ที่ไม่คอขวด (เห็นมีกระทู้นึงเขียนไว้แต่จำไม่ได้ละ)

------------------------------------------

ถ้า CPU เล่นบัสสูงก็ 550 /แรม 1100 ---> (1:1)

ถ้า CPU เล่นบัสไม่สูงเท่าไหร่ซัก 460 /แรม 1104 ---> (5:6)
                        ความรุไหม่
                        oc มานานไม่รุเรื่้องเลย 55+
                        ขอบคุงคัพฟ

งั้นผมซื้อ ddr2 1066 มาก้ไม่คุ้มจิ OC มะถึง

Comment

ตามทฤษฏีมันคอขวดก็จริงอยู่ แต่เวลาใช้งานจริงผมว่ามันไม่ได้คอขวดนะ

ดูอย่าง i7 บัสกะติ๊ดนึง ทดแรมซะ 2:8

CPU 200 : RAM 800 (DDR3-1600MHz)

อย่าไปคิดมากกับทฤษฏี อยาก OC เท่าไหร่ก็อัดไปโล้ด เพราะมันคือความสุข

ถ้ามัวแต่มาคิดมาคำนวณจะทุกข์เปล่าๆ

Comment

งั้นแรมบ้านๆที่ผมมียุ corsair 800mhz xms2 ก้พอแล้วจิ
                            แล้วลาก E8400 จาก 333 ไปที่ 400
                            oc เด็กๆอะ (ผม 15เอง)

Comment

OC มันไม่เกี่ยวกับอายุหรอกครับ จะอายุเท่าไหร่ก็ได้หมดแหละ (อยู่ที่ว่าคลั่งแค่ไหน หุหุ)

อายุ 15-18 เล่น LN2 มีอยู่ก็เยอะ เพียงแต่ไม่ค่อยแสดงตัวกัน

ถ้าลาก E8400 แค่ 400 ก็ตามนั้นแหละครับ Corsair วิ่ง 1:1 สบาย

ซัก 445x9 ก็ได้มั้งครับจะได้เป็น 4GHz /แรมน่าจะไหว 800MHz ---> 900MHz

Comment

Working...
                              X