Announcement

Collapse
No announcement yet.

[REVIEW]ใหญ่เต็มตา ราคาเต็มใจ ไปกับ HP LP3065 30" LCD MONITOR

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ช่วย pm เบอร์ของร้านที่สั่งมาหน่อยสิครับ จะcheck ราคา ของ hp รุ่น f2105

Comment

Originally posted by EVE_FY View Post
      สวยงามมากๆเลยครับ คนแรกๆๆๆ
      ขอบคุณครับ
      Originally posted by BOYWA View Post
      ใหญ่ได้ใจจริงๆ
      ขอบคุณครับท่าน ถ้าเห็นของจริงจะรู้สึกใหญ่กว่าที่เห็นในภาพนะคับท่าน
      Originally posted by iaung View Post
      แจ่มเป็ดครับ........ชักเกิดกิเลสซะแล้วดิ่
      อิอิ
      Originally posted by dogdog View Post
      โอ้พระจ๊อดจ้าว ในภาพมีสาย DVI สองเส้น นั้นต้องใช้ทั้งสองเส้นเลยป่าวคับ อยากให้พูดถึงความรู้สึกของภาพที่ออกมาด้วยอ่ะครับ ความสว่าง ความสดใส ความถูกต้องของสี นั้นเป็นอย่างไรถ้าเทียบกับจอทั่วๆไป เช่น hp หรือ samsung ที่ไม่เกิน 22-24 นิ้ว พิมพ์นิยม ถ้าไม่นับเรื่องขนาดของจอแล้ว ความรู้สึกเป็นอย่างไรบ้างครับ
      เรื่อง dual-dvi ผมเองก็ยัง งงๆ ครับเพราะตอนนี้ก็เสียบสายDVIแค่เส้นเดียว (ลอง2เส้นก็เหมือนเดิม)
      ส่วนความรู้สึกนั้น ผมไม่ได้โม้นะคับ แต่ผมคิดว่ามันคมชัดอย่างไม่น่าเชื่อ เพราะจอตัวนี้เป็น LCD ตัวแรก
      ของชีวิตผมเลยก็ว่าได้ เพราะที่ผ่านมาเล่นแต่ CRT มาตลอดเลย ก่อนหน้านี้ที่ไม่เล่นLCD เพราะว่าเชื่อ
      ว่า ไงๆ LCD ก็สู้ CRT ไม่ได้ แต่ได้จอตัวนี้มา ผมเปลื่ยนความคิดเลย เพราะว่าภาพมันสวยงามมากๆ
      สีก็แจ่มสุดๆ แสงก็สว่างมั่กๆ อย่างที่บอกไปว่าผมเองก็ไม่เคยใช้ LCD ไหนเลยสักตัว ก็เลยไม่รู้ว่าจะ
      เปรียบเทียบความรู้สึกยังไงนะครับ แต่ถ้าเทียบกับ CRT ตัวเก่า(ซึ่งจริงๆก็ภาพแจ่มมาก) ผมว่าตอนนี้
      LCD รุ่นดีๆ มันสามารถแทน CRT ได้อย่างแน่นอนครับ
      Originally posted by noname2545 View Post
      ช่วย pm เบอร์ของร้านที่สั่งมาหน่อยสิครับ จะcheck ราคา ของ hp รุ่น f2105
      เรื่องเบอร์ ผมติดไว้ก่อนนะคับ เพราะว่าหานามบัตรที่ร้านไม่เจอ แต่ร้านอยู่ฟอจูนร์ชั้น4 ครับเป็นร้านขาย
      พวก notebook hp asus แล้วก็พวกจอ benq พวกนี้แหละคับ ปกติผมไม่ได้โทรหรอกคับเพราะว่า
      สะดวกไปคุยเองมากกว่า

ได้คอมเม้นแบบนี้ หายเหนื่อยเลยนะเนื่ย ขอบคุณทุกๆคอมเม้นครับผม

มีคำถามอะไรทิ้งไว้เลยนะครับ ผมขอตัวไปก่อนละคับพี่น้อง
      Last edited by underline; 22 May 2007, 20:42:58.

Comment

อยากเห็น Dell 30นิ้วอ่ะ

ใครเคยไปซื้อมา8ตัว Review ทีดิ

Comment

ลอง หนัง hidef ยังครับท่าน
          อยากเห็นภาพตอนฉายหนัง ที่1920*1200 อยากเห็นภาพระดับนั้นจัง ละเอียดเกินกว่านั้นไม่รู้เป็นไงแล้ว ว้าวว

Comment

ใหญ่ได้ใจ

ดีใจด้วยนะครับ
            ได้ของซะที

ดูหนัง หรือเล่นเกม First Person
            คงเหมือนหลุดเข้าไปในจอ

Comment

ชอบมันตรงที่ความใหญ่นี้แหละ ภาพคงสะใจน่าดูแฮะ ได้ลำโพงแจ่มๆด้วยนะ คงเล่นเกมกันมันเลยทีนี้....

Comment

ดีใจด้วยนะครับ ของมาถึงซะที ใหญ่จริงๆครับ 24 ผมเล็กไปเลย อิอิ ... สงสัย 8800gtx ใบเดียวจะเอาอยู่ไหมนั่น

ปล. เปลี่ยนโต๊ะคอมได้แว้ว ไม่ hiso เหมือนจอเลยครับ

Comment

สุดๆ

แจ๋วครับแจ๋ว เล่นเกมส์คงสนุกน่าดู

Comment

ยินดีด้วยท่าน

Comment

หุ ๆ ชุดคอมอย่างเทพ แถมโต๊ะคอมก็สุดคลาสสิค
                      อิ ๆ แซวเล่นนะครับ

Comment

โอ๊!!! ดำ ใหญ่ มากมายยยย

Comment

มันมีพอร์ต HDMI หรือป่าวครับ
                          ถ่ายรูปพอร์ต ให้ดูหน่อยครับ
                          ไม่มีปัญญาซื้อ แต่ขอดูเป็นขวัญตาหน่อยครับ
                          เผื่อปีหน้า ลดซัก 2-3 หมื่น จะได้ซื้อ

Comment

ไม่มี Port HDMI ครับ
                            แต่มี DVI 3 Port

ถ้าจะเอา HDMI เห็นมี 30 นิ้ว ของ BenQ

Comment

Originally posted by praypry View Post
                              ลอง หนัง hidef ยังครับท่าน
                              อยากเห็นภาพตอนฉายหนัง ที่1920*1200 อยากเห็นภาพระดับนั้นจัง ละเอียดเกินกว่านั้นไม่รู้เป็นไงแล้ว ว้าวว
                              เด๋วจะจัดภาพตอนเล่นพวก MKV ให้ดูนะคับ
                              Originally posted by graphic72 View Post
                              ใหญ่ได้ใจ

ดีใจด้วยนะครับ
                              ได้ของซะที

ดูหนัง หรือเล่นเกม First Person
                              คงเหมือนหลุดเข้าไปในจอ
                              ขอบคุณครับ คุ้มค่ากับเงินแล้วก็การรอคอยจริงๆคับ
                              Originally posted by dears View Post
                              ชอบมันตรงที่ความใหญ่นี้แหละ ภาพคงสะใจน่าดูแฮะ ได้ลำโพงแจ่มๆด้วยนะ คงเล่นเกมกันมันเลยทีนี้....
                              ผมก็มีกระทู้รับลำโพงนะครับ แต่หาคนขายยากเหลือเกิน
                              Originally posted by Gussman View Post
                              ดีใจด้วยนะครับ ของมาถึงซะที ใหญ่จริงๆครับ 24 ผมเล็กไปเลย อิอิ ... สงสัย 8800gtx ใบเดียวจะเอาอยู่ไหมนั่น

ปล. เปลี่ยนโต๊ะคอมได้แว้ว ไม่ hiso เหมือนจอเลยครับ
                              กะแล้วว่าต้องโดนแซวเรื่องโต๊ะคอมผมแน่ๆ
                              สภาพโต๊ะ3ปี(ใช้งานทุกวัน) กะคิดว่าจะเปลื่ยนเหมือนกันครับ สังเกตุดีๆจะเห็นว่าพื้นโต๊ะมันแอ่นซะด้วย
                              เนื่องมากจาก ผมเคยใช้แต่ crt แล้วก็มักจะเป็นตัว 21"ซะด้วย น้ำหนักของจอ 21"ของผมหนักว่าจอ
                              HP ตัวนี้อีกนะครับเนื่ย ผมว่า8800gtxตัวเดียวก็เอาอยู่นะครับ แต่เกือบจะไม่ไหวแล้ว
                              เพราะว่าเวลารัน 3dmark(2560*1600) ฉากแรกๆ FPS หล่นอยู่ที่ 10-30 ตลอดเลยครับ
                              ต้อง SLI กันละมั้งงานนี้
                              Originally posted by pod View Post
                              สุดๆ

แจ๋วครับแจ๋ว เล่นเกมส์คงสนุกน่าดู
                              แจ่มเลยละครับ
                              Originally posted by spin 9 View Post
                              ยินดีด้วยท่าน
                              ขอบคุณครับท่านอู๋ ถ้าไม่ได้ท่านผมคงยังไม่รู้เลยว่าท่านซอลนอนได้ใจขนาดไหน
                              Originally posted by Antfield View Post
                              หุ ๆ ชุดคอมอย่างเทพ แถมโต๊ะคอมก็สุดคลาสสิค
                              อิ ๆ แซวเล่นนะครับ
                              ถึงโต๊ะจะเก่า แต่ก็ทำหน้าที่ของมันได้ดีนะครับ
                              Originally posted by tumpro View Post
                              โอ๊!!! ดำ ใหญ่ มากมายยยย

Originally posted by OZZ View Post
                              มันมีพอร์ต HDMI หรือป่าวครับ
                              ถ่ายรูปพอร์ต ให้ดูหน่อยครับ
                              ไม่มีปัญญาซื้อ แต่ขอดูเป็นขวัญตาหน่อยครับ
                              เผื่อปีหน้า ลดซัก 2-3 หมื่น จะได้ซื้อ
                              เห็นมีแต่ Port dvi ให้ 3รูนะครับ แต่spec มันบอกว่ารับ HDMI นะครับ
                              Originally posted by graphic72 View Post
                              ไม่มี Port HDMI ครับ
                              แต่มี DVI 3 Port

ถ้าจะเอา HDMI เห็นมี 30 นิ้ว ของ BenQ
                              ที่ศูนย์ที่ผมไปสั่งจอ HP ก็เป็นตัวแทนจำหน่ายbenq เหมือนกันครับ แต่ไม่ค่อยถูกใจสักเท่าไหร่คับอิอิ

Comment

สวยดีครับวิทย์ ต่อไปเก็บตัง ซื้อโต๊ะ+เก้าอี้ ดีดีซักตัวนะครับ สุขภาพก็สำคัญนั่งหน้าคอมนานๆ

Comment

Working...
                                X