Announcement

Collapse
No announcement yet.

Dead Pixelเเนะนำทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Dead Pixelเเนะนำทีคับ

ซื้อจอ lcd มา ละเพิ่งเหง ว่า เปง Dead Pixel ที่ขวาบน ของจอ1จุด ไม่สังเกตก็ไม่เห้น
    เขาบอกรับประกัน3จุด
    ช่วยตัดสินใจหน่อยครับจะทำไงกะมันดี ชั่งมันดีหรือเปล่า
    หรือมันเป้นเรื่องที่เกิดขึ้นได้ของlcd เล่นๆไปสักวันมันก็โผล่
    ต้องรอครบ3จุดก่อนงั้นเลยหรือยังไง

เเต่มันก็คาใจเนอะ- -
    benQ จ้า

ผมเรียกว่าอาการวิตกจริตอะครับ

ของผมขึ้นมา 2 + 1 ตุ๊ด ( ขึ้นมั่งไม่ขึ้นมั่ง )

ถัดจากขอบซ้ายมา 4 นิ้วมือคน ล่างอีก ผมก็เฉยๆๆนะ

Comment

ถามละ ร้านบอกต้อง3จุดก่อน-*- นานไปจพโรคจิตไหมนิ

Comment

ละโอกาศที่มันจะเกิดขึ้นเอง มีมากเเค่ไหนกันเอ่ย

Comment

เอานิ้วจิ้มๆๆๆๆมันเข้าไปครับ เดี๋ยวมันลามเอง

Comment

Originally posted by tassapon View Post
            เอานิ้วจิ้มๆๆๆๆมันเข้าไปครับ เดี๋ยวมันลามเอง
            อิอิ

Comment

Originally posted by tassapon View Post

พี่ที่ศูนย์ HP ที่ขายจอให้ผมเคยเล่าให้ฟัง ถึงลูกค้าที่ทำแบบที่ท่านว่านะครับ

เค้าบอกว่าช่างที่ศูนย์เค้าตรวจได้นะครับว่า เจ้า เด๊ดพิกเซล นี่มาจากความผิดปกติของจอเอง

หรือว่ามากจากคนที่ซื้อไป เค้าจะรู้เลยครับ ถ้าเอานิ้วไปจิ้มๆ บ่อยๆทำให้เกิดจุดเด๊ดเพิ่ม

เค้าบอกว่าพื้นที่ตรงนั้น ส่วนของจอจะช้ำๆ เป็นรอยกด ผมก็ไม่ทราบว่าเค้าเช็คได้ยังไงนะครับ

ทางที่ดีผมว่าหาทางอื่นที่จะเพิ่มเด๊ด(เพื่อเครม) ดีกว่าคับ อย่าไปจิ้มจอเลยคับ

ป.ล. เค้าบอกมางั้นนะคับผมเองก็ไม่รู้ข้อเท็จจริง

Comment

Working...
              X