Announcement

Collapse
No announcement yet.

512*4 มันจะด้อยกว่า 1024*2 มากไหมครับประสิทธิภาพ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 512*4 มันจะด้อยกว่า 1024*2 มากไหมครับประสิทธิภาพ

ถ้าเป็น 2 แถวจะเป็น Dual ผมทราบว่าจะดีที่สุด แต่ผมจะเป็นต้องใช้แบบ 4 แถว

คือ 512*4 มันจะด้อยกว่า 1024*2 มากไหมครับประสิทธิภาพ

ผมได้ยินมาว่า พอๆกันนะครับ(ถ้าใช้อินเทล)

Comment

กินไฟมากขึ้น ครับเห็นได้ชัดๆๆๆ คล๊อกอาจ ลาก สู้ 2แถวไม่ได้

Comment

ครับ ไม่ต่างกันมาก แต่ว่า คล๊อคยากขึ้นกว่าเดิม

Comment

Originally posted by OJARU View Post
          ครับ ไม่ต่างกันมาก แต่ว่า คล๊อคยากขึ้นกว่าเดิม
          ใช่แล้วครับ มากแรมมากความ

Comment

ถ้าไม่นับเรื่องกสรclock กะ เรื่องกินไฟ

4 ตัวดีกว่าด้วยครับ

แต่คนแถวนี้เค้าไม่ค่อยชอบกัน ก็เลยจะบอกไม่ดีซ่ะส่วนใหญ่

Comment

กินไฟมากกว่า OC ได้น้อยกว่า ...บางทีบาง Platform เช่น 939 ยังต้องปรับเป็น 2T ด้วยซึ่งให้ประสิทธิภาพลดลง

Comment

ถ้าใช้งานทั่วๆไป ก็คงไม่มีปัญหาอะไรหรอกครับ แต่ถ้าจะคล๊อกพยายามมีแรมให้น้อยแถวที่สุดดีกว่า ผมมี kingston2คู่ คู่นึงลากได้ 260 อีกคู่นึงได้270 แต่พอใส่4แล้วแล้ว เหลือแค่235ครับ

Comment

อ่า oc ห่วยกว่าเก่าอีกหรอครับ งี้ขายตัวเก่าเลยดีกว่ามั้ง

Comment

ผมว่าไม่ต่างกัน นะ เรื่องประสิทธิภาพ นะ
                    ส่วนเรื่องอื่นไม่รู้ครับ หิหิหิ
                    แต่มีเท่าไหร่ ใส่ไปให้หมดเลย 555
                    แรงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

Comment

ถ้าบอกว่า 4 ตัว oc ห่วยกว่า 2 ตัว

งั้นตัวเดียวก็ลากกันไกลเลยสินะครับ(มีใครใช้บ้างอ่ะ)

นึกว่าเพิ่มเป็น 4 แถวก็แค่เปลืองไฟซะอีก กลายเป้น oc ไม่ขึ้นซะงั้น

Comment

ถ้าคิดจะลาก เอา 2G ตัวเดียวเลยครับ กระฉูดครับ ดีกว่า 2 ตัวอีกครับ

Comment

อ่านะ งั้นคงต้องแชร์กับเพื่อนซื้อคู่ G-Skill 2*2G แล้วมาแบ่งกัน
                          แหม พูดง่ายจริงเลยเรา

Comment

2G ตัวเดียวมันไม่ dual ก็ไม่แรงพออีกล่ะครับ - -"

แต่ลากไปไกลโคตรเลย

Comment

แรงกว่า BW มากกว่า 2แถว เกือบๆ 300mb/s

Comment

Working...
                              X